quangvinh751194

Chào các bạn

CHo mình hi tí nha..

Mình mới tốt nghề nên bất rành lắm..

công ty mình thành lập được nửa năm rồi,bên mình kinh doanh về chuyện tổ chức các sự kiện, event ....va sản xuất phần mềm..Do quen biết, có một công ty nhờ bên mình xuất hóa đơn cho họ trị giá 40tr(chỉ là xuất khống thôi?)..vậy cho mình hỏi nếu bên cty mình cùng ý xuất hóa đơn chọ công ty kia..vậy có được không,,và mình sẽ chịu thuế gì vậy?

nếu xuất với nội dung tổ chức sự kiện thì chịu thuế GTGT 10%

nếu xuất hoá đơn mà cuối năm cty bạn quyết toán lãi thì thuế suất thuế TNDN là 25%

được chứ thực tế bên bạn đâu có xuất khống, bên bạn có kinh doanh dịch vụ và sản xuất nữa mà (VD: phí tổ chức sự kiện) chẳng hạn hìnhcoi nhưthuế VAT 10% thì phải bạn thử xem lại coi đúng không. nhớ trên 40tr kêu khách hàng thanh toán bằng chuyển khoản sâu đó trả lại họ bằng TM... hay xuất làm 3 lần 3 ngày nhe. bạn còn phải chiệu thuế TNDN nửa.. Chúc bạn thành công!

Trích:

Nguyên văn bởi giangho_L

Chào các bạn

CHo mình hi tí nha..

công ty mình thành lập được nửa năm rồi,bên mình kinh doanh về chuyện tổ chức các sự kiện, event ....va sản xuất phần mềm..Do quen biết, có một công ty nhờ bên mình xuất hóa đơn cho họ trị giá 40tr(chỉ là xuất khống thôi?)..vậy cho mình hỏi nếu bên cty mình cùng ý xuất hóa đơn chọ công ty kia..vậy có được không,,và mình sẽ chịu thuế gì vậy?

Cái này mà cũng vào trong này hỏi sao trời, có biết là sẽ bị xơi vì xuất khống bất hả

littlefrog_1712

Trích:

Nguyên văn bởi kimthanh08

Cái này mà cũng vào trong này hỏi sao trời, có biết là sẽ bị xơi vì xuất khống bất hả

ko biết mới hỏi chứ,bạn nói ji mà kỳ cục.

any_8x

Xuất khống là phạm luật rồi.

Tất nhiên, là về thực tế, thì nhiều công ty vẫn làm thế. Bạn phải cân đối giữa đầu vào và đầu ra. Nếu đầu vào thừa nhiều, thì bạn hãy xuất. Còn không có đầu vào, mà xuất đầu ra, cuối năm lãi, thì bên bạn phải chịu 25% thuế TNCN nữa đấy.

Và lưu ý là lúc xuất khống như vậy, bên bạn phải yêu cầu bên mua soạn hợp đồng, ký hợp đồng, biên bản thanh lý hợp cùng đầy đủ.

Tất nhiên, 40 triệu, thì phải chuyển khoản rồi...

Trích:

Nguyên văn bởi giangho_L

Chào các bạn

CHo mình hi tí nha..

Bạn phải đóng thuế GTGT đầu ra 10 % và thuế TNDN nữa.

ha_hin

Trích:

Nguyên văn bởi giangho_L

Chào các bạn

CHo mình hi tí nha..

Xuất khống thường chẳng ai nói ra như bạn đâu.nếu cân đối hợp lý đầu ra đầu vào thì bạn có thể xuất.Thường thì ngoài thuế GTGT người ta phải trả thì mình phải lấy % gọi là chi trả thuế TNDN sau này.Bao nhiêu thì tuỳ vào bạn cân đối.

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

Trích:

Nguyên văn bởi bluestarvn

được chứ thực tế bên bạn đâu có xuất khống, bên bạn có kinh doanh dịch vụ và sản xuất nữa mà (VD: phí tổ chức sự kiện) chẳng hạn hìnhcoi nhưthuế VAT 10% thì phải bạn thử xem lại coi đúng không. nhớ trên 40tr kêu khách hàng thanh toán bằng chuyển khoản sâu đó trả lại họ bằng TM... hay xuất làm 3 lần 3 ngày nhe. bạn còn phải chiệu thuế TNDN nửa.. Chúc bạn thành công!

Nếu cần khấu trừ thuế thì bên mua mới chuyển khoản chứ.Mình là bên bán thì không nhất thiết bắt bên mua phải thanh toán qua NH đâu.

Bên mình cũng có vào cái hoá đơn khống do chị kế toán trước viết, tội nghề bọn mình quá, bất có hoá đơn đầu vào, cân đối kiểu gì? Cuối năm rùi. Híc híc

manhmanh_08

Cái đó thì bạn phải nói với sếp làm chuyện với chị kế toán cũ để tìm rõ nguyên nhân, rồi bạn mới xử lý được, chứ lỗi đó đâu phải tại bạn,

hongduc_1990

Trích:

Nguyên văn bởi Tèo

MOD đâu xử lý ngay .....................

Tèo nè Đôi khi xuất nhưng họ cân đối được là ok rùi

ductamtcnh3

Trích:

Nguyên văn bởi Thỏ ngố

Tèo nè Đôi khi xuất nhưng họ cân đối được là ok rùi

Văn bản nào cho phép thế chị, chị pháng thể lở DN em có chuyện gì em đỗ cho chị đươc hẹm (cho em xin số phone nhé!)

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác