ooooodon

chỉ đó đĩa rewrite(cd, dvd) mới cho phép mình xóa và ghi lại, còn những đĩa CD nhạc mua ngoài tiệm về thì không xóa dc và cũng không ghi thêm dc

behocdoi

đĩa rewrite khác với đĩa thường mua ngoài tiệm chỗ nào vậy thầy nó cũng là đĩa bình thường thôi ma thầy, nó cũng vừa từng được ghi vào đĩa như bao cái đĩa khác ?

bupbwbaby2006

Đĩa RWD luôn có giá cao hơn đĩa ghi thông thường.

Còn độ bền thì do bạn sử dụng thê nào thôi

Cần có phần mềm ghi đĩa và ổ ghi

Cần phân biệt đĩa CD & USB bạn nhé

way_pro

Đĩa CD hay DVD, tuy chưa sử dụng hết dung lượng nhưng vừa khóa lại ở lần ghi đầu tiên thì cũng bó tay.

chip_model08

Quote:

Được gửi bởi cat_2008

Làm thế nào để xóa tất cả dữ liệu trên đĩa CD nhạc ạ? Em vừa thử xóa nhưng bất được. Xóa xong thì làm thế nào để ghi dữ liệu lên cái đĩa CD đó? Anh chị giúp em với!

Đĩa CD nhạc bình thường thì bất làm thế được đâu bạn ơi. Muôn ghi xóa nhiều lần bạn kiếm cái đĩa CD RW ấy, dùng phần mềm như Nero chẳng hạn.

Quote:

Được gửi bởi phamduyvt

chỉ đó đĩa rewrite(cd, dvd) mới cho phép mình xóa và ghi lại, còn những đĩa CD nhạc mua ngoài tiệm về thì không xóa dc và cũng không ghi thêm dc

Vẫn có thể ghi thêm nếu dung lượng còn....

Quote:

Được gửi bởi kenyhuy

đĩa rewrite khác với đĩa thường mua ngoài tiệm chỗ nào vậy thầy nó cũng là đĩa bình thường thôi ma thầy, nó cũng vừa từng được ghi vào đĩa như bao cái đĩa khác ?

Ghi được và xóa được....

cat_tom

Ngày trước đĩa CD mới ra làm gì có Rewrite / Write, lúc ấy người ta chỉ gọi là CD-ROM (thấy ROM là biết chỉ có thể đọc rồi).

Đĩa CD nhạc mua ngoài tiệm về bất thể xóa, trừ khi phá hỏng nó / tiêu hủy nó => xóa sạch và bất cho phép sử dụng chứ bất phải xóa để có thể ghi thêm.

Đĩa có thể Rewrite nhìn cũng có thể phân biệt phần nào với đĩa CD ROM, đĩa này có thể ghi xóa nhiều lần. Còn đĩa CD trắng mua về thì hệt CD ROM vì nó bản chất là CD ROM, sau khi đốt (burn) thì nó sẽ bất thể xóa được, nếu ghi theo kiểu multi-session thì có thể ghi thêm nếu nó chưa đầy, tuy nhiên, khuyến cáo là bất nên ghi thêm vì chất lượng đĩa dỏm có thể làm hỏng luôn phần vừa ghi trước đó.

hoangvinh_gl

Quote:

Được gửi bởi kenyhuy

Đĩa CD,DVD-R là đĩa chỉ cho ghi dữ liệu lên chứ không cho xóa, Và có thể ghi thêm dc nếu dung lượng đĩa còn trống và không bị khóa

Còn đĩa CD,DVD-RW là đĩa cho mình ghi và xóa dữ liệu, số lần xóa-ghi lại tùy theo loại đĩa. Và muốn ghi hay xóa thì phải dùng ổ ghi

vinhnv43

Quote:

Được gửi bởi kenyhuy

Ra tiệm nói: "pé gì dễ thương ơi bán cho anh cái đĩa CD trắng"

- Nếu muốn ghi nhiều lần thì mua đĩa 30k, đưa em 50k, bo em 20k luôn.

- Nếu muốn ghi một lần thì mua đĩa 3k, đưa em 5k, bo em 2k luôn.

(Mần chừng chục lần như vậy là pé dễ thương kia đưa cho bác...cái đĩa của pé để bác ghi nhiều lần luôn đó )

Về kiếm cái ổ ghi + soft Nero, đặc biệt là 1 chút hiểu biết vọc là xong.

Naughton

Bác Cu Dượng này chắc hay đi mua đĩa CD lắm phải không nè, em thấy bác có kinh nghiệm về chuyện ghi đĩa wa' nhỉ, Thank bác vừa chỉ giáo em sẽ học tập bác cách mua đĩa cũng như ghi đĩa bác

DO ĐĨA XỦA BẠN KHÔNG XÕA ĐƯỢC.chỉ đó đĩa rewrite(cd, dvd) mới cho phép XÓA.CÒN NẾU LÀ 2 LOẠI ĐĨA TRÊN THÌ CỨ XÓA BÌNH THƯỜNG, MUỐN GHI LẠI CHỈ VIỆC VÀO NERO MÀ GHI

conghuan_dalat

Phải có ổ ghi vậy cài nó như nào vậy ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cài ổ ghi có mất nhiều trước không nhỉ ?

visonvn

Quote:

Được gửi bởi ruacon_qt

Phải có ổ ghi vậy cài nó như nào vậy ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cài ổ ghi có mất nhiều trước không nhỉ ?

Cắm ổ ghi vào, cài Nero mà ghi cho tiện.

Còn giá cả thì vào trananh.vn mà xem qua (đắt lè lưỡi)

Quote:

Được gửi bởi anvinzac

Ghi DVD trên Vista hình như nhanh hơn bên XP phải bất ? Hối trước ghi 1 đĩa mất 2 tiếng !!!

do tốc độ của ổ ghi thôi, vista là gì mà oai vậy? thử ghi đĩa cùng dung lượng, cùng 1 ổ và... dung lượng RAM 2 máy như nhau xem. đua bất vista?

iwmwbtt

Quote:

Được gửi bởi Cu Dượng

Burn đĩa bất đã bằng burn L

Tối hôm nay, lúc 20 giờ

Cùng đốt diễn đàn nhé!!!

Tối nay căn me cùng đốt diễn đàn bàkon ơi!

h_kute

Đĩa CD và DVD có loại ghi được 1 lần và đĩa ghi được nhiều lần. Nếu ghi được 1 lần thì vẫn có thể tiếp tục ghi vào phần còn trắng nếu chưa khóa đĩa. Ghi xong chỉ có cách xóa là bẻ đĩa, . Với đĩa ghi được nhiều lần thì sẽ ghi đi ghi lại được, xóa được nhưng tốc độ ghi thường chậm, khoảng 4x. Và tất nhiên, đắt hơn. Hiện nay do USB quá rẻ nên đĩa CD-RW và DVD-RW có vẻ ế khách hơn.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác