tuchinhtri299

tui mới viết một phần mềm nho nhỏ có thể phát âm phụ thuộc trên gói giọng nói của trung tâm Sao Mai, giúp đọc văn bản có ngắt câu, ngắt dấu... Nếu bạn sử dụng gói giọng nói này với những phần mềm thông dụng khác giọng nói sẽ bất thể ngắt dấu câu được, nghe rất kỳ cục, khó hiểu. Chính vì thế tui đã tuỳ biến để phần mềm có thể ngắt câu được. Có thể nói hiệu quả gần như trả mỹ.

- Để sử dụng được phần mềm này, trước hết bạn phải download gói giọng nói SaoMai tại đất chỉ:

- Sau đó bạn down phần mềm dovisocoTextAloud tại đất chỉ:

Sau khi chạy chương trình, bạn chỉ chuyện copy đoạn văn bản cần đọc vào bộ nhớ bằng phím CTRL+C là phần mềm sẽ tự động đọc cho bạn nghe đoạn văn đó.

Gói phần mềm này có thể đọc được 3 kiểu ngựa tiếng Việt thông dụng hiện nay: UNICODE, VNI và TCVN-3 ABC. Trong phần mềm dovisocoTextAloud cho phép bạn tuỳ chỉnh để đọc ba kiểu ngựa này. Nhưng ngựa VNI được tui tuỳ biến cao hơn nên cách đọc sẽ chính xác hơn. Khi nào có thời (gian) gian tui sẽ tuỳ biến cho cả hai ngựa kia nữa. Ngoài ra phần mềm còn có tiềm năng tăng giảm âm lượng, tốc độ... đọc bằng phím tắt.

Mong nhận được sự lũy ý quý giá từ bạn tại diễn đàn này.

Sigfrid

Mình vừa sử dụng phần mềm này rồi, nhưng nó đọc ngắt quãng lắm, không rõ ràng. Bạn có biết phần mềm nào khác ko? Thanks

ximuoi17_bmt

Máy nhà mình còn bất sử dụng được cơ.Bạn có phần mềm nào khác không,share cho mình với.

tranmainhatk5

50-60 MB mà nhỏ gọn cái gì hả trời.

Cái này mà nghe nó đọc thì mắc cười mà chết.

Cứ như 4-5 người đọc chung 01 đoạn văn bản ấy. Một người đọc 1 chữ, rồi đến người kia .. cứ thế cho đến hết.

Iakovos

cac ban ga wa

do la do goi ngon ngu bi loi de hom nao minh cho goi khac hay hon nhiu

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hay cuc

goi nay doc thi vo doi ke ke ke

Các chủ đề có liên quan khác