girl_nona2002

Chào các bạn, mình có 3 cái thắc mắc này tìm hoài mà vẫn bế tắc. Mong các bạn và các anh giúp giùm.

1.Đưa Blog 360 plus lên Google:

Mình vừa đăng ký trên web . Nhưng vẫn không ổn. Mình kiểm tra bằng cách vào blog viết một bài emtry mới (có tựa đề), sau đó thoát ra và tìm kím chủ đề đó trên Google nhưng không có (mình gõ chính xác tên chủ đề). Tại mình thấy khi tìm kím thông tin từ Google thì được dẫn tới link Blog của người khác, mình cũng hi vọng được vậy vì Blog của mình hay post tài liệu học tập lắm.

2.Tạo link ẩn trong emtry

Ý mình là sau khi viết một emtry cho blog hay link từ một web khác. ( cái này mình khó diễn tả wá ). Ví như thế này nha, mình vào viết một emtry mới có tên là: "ĐỒ ÁN" chẳng hạn, bây giờ mình muốn ở ngoài Blog của mình (chổ bài viết)không hiện toàn bộ bài viết của mình mà chỉ hiện đơn giản tương tự như thế này : Đây là Đồ án môn hoc nè, các bạn lick "VÀO ĐÂY" nha ! ( có thể làm như vậy khi mình lấy link từ một web khác), khi người khác lick vào thì nó sẽ tự chuyển sang trang mà mình vừa viết Đồ án, mình thấy cái này cũng tương tự như làm ra (tạo) TAG phải không mấy bạn (thường nằm ở phần Bài Viêt Mới) nhưng cách này vẫn hiện toàn bộ bài viết mình trên Blog.

3. các bạn có cách nào để nguời khác bất copy hình của mình trong bolg không vậy ?

Mình diễn đạt hơi tệ, mong các bạn hiểu cái mình muốn làm và giúp mình.

Vạn lần cảm ơn

Các chủ đề có liên quan khác