bryan_ho220590

tui có file torrent và muốn down về nên vừa mở PORT để down với tốc độ nhanh hơn ( tốc độ nhanh hơn cũng chỉ nghe được từ tin tức Internet) . tui vừa thử và vừa làm được, nhưng sau đó tắt máy đi và mở lại thì gặp lỗi như thế này và tốc độ download cũng rất chi là rùa . Dưới 10 kpb/s -- . Thấy tệ quá, mà down 1 file lên tới mấy GB thì biết bao giờ mới xong. Nên nhờ tất cả người giúp đỡ, ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp tui với . THêm nữa là khi mình cấu hình thì nên chọn trong CONECTION TYPE là loại đường truyền nào, tui thấy có rất nhiều loại tốc độ (và tui chọn đường truyền 1MB ) cho dù chọn tốc độ lên 100 Mb cũng thấy Bittorrentd Down với tốc độ như hình vậy, bao giờ cũng nhỏ hơn 10 kB/s .

Mong các pác chỉ giúp tui với nhé . Thank các pác nhiều !

tui dùng mạng của FPT gói cước 3MB.

sosof_solo

Bác sướng thật, có thể mỏ port, tui thì không mở được. Về vấn đề mở port thì bạn có thể xài simple port fowarding để mở. không thì bạn xài thêm BT engine để tăng tốc torrent. Tui không mở port mà xài cái này tốc độ lên đến 180KB đấy(ko biết có lên nữa ko).

tieuly_hihihaha

Trích:

lombard

Bác sướng thật, có thể mỏ port, tui thì không mở được. Về vấn đề mở port thì bạn có thể xài simple port fowarding để mở. không thì bạn xài thêm BT engine để tăng tốc torrent. Tui không mở port mà xài cái này tốc độ lên đến 180KB đấy(ko biết có lên nữa ko).

thanks pác, mình down về sài , nhưng thấy tốc độ đường truyền vẫn nhỏ hơn 10kb/s . Mình chẳng biết sao nữa, sao mà chậm thế bất biết. Down tới mấy GB lận biết chừng nào mới xong được đây. Thật khó thiệt. có ai có kinh nghiệm gì khác hơn trong chuyện này bất vậy . XIn chỉ giúp mình với . Thanks các bác, những ai quan tâm và giúp đỡ .

Các chủ đề có liên quan khác