Tui có 1 số fide trong máy tính cần bảo mật (an ninh) bằng mật (an ninh) khẩu, ai chỉ dẫn cho tui cái, nếu chỉ dẫn luôn cả cách chống xóa fide thì càng tốt. Xin Thank các bạn trước.

Fide là cái gì thế nhỉ ? Chắc là File phải không nhỉ ?

+ Bạn dùng soft khóa file ,thư mục :Folder Access ,Hide Files and Folders,Hide Folder 3.1.2 ... ngay cả Comdo Firewall cũng làm được

=> Nhưng thư mục được khóa phải là thư mục gốc ,nếu không thì chỉ 5 s là phá được (pó tay)

+ Dùng WinRAR đặt pass cho thư mục ==> Cái này an toàn nhất ,khuyên dùng

sammy170383

Trích:

thanhthangnet

Fide là cái gì thế nhỉ ? Chắc là File phải không nhỉ ?

+ Bạn dùng soft khóa file ,thư mục :Folder Access ,Hide Files and Folders,Hide Folder 3.1.2 ... ngay cả Comdo Firewall cũng làm được

=> Nhưng thư mục được khóa phải là thư mục gốc ,nếu không thì chỉ 5 s là phá được (pó tay)

+ Dùng WinRAR đặt pass cho thư mục ==> Cái này an toàn nhất ,khuyên dùng

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@222

Bạn ơi ! bạn nói là :

"+ Dùng WinRAR đặt pass cho thư mục ==> Cái này an toàn nhất ,khuyên dùng "

Vậy thì tui muốn hỏi bạn : Nếu người ta có ý xấu muốn hại mình thì người ta Delete luôn cả cái Winrar của mình thì sao đây ? VÌ người ta mở khóa bất được , cho nên người ta Delete luôn cho bõ ghét !

nhycday

Dùng WinRAR là cách ngựa hóa tốt nhất rồi !

Còn chuyện xóa cả cái file RAR thì đành chịu thôi (bạn chủ Topic chỉ hỏi cách ngựa hóa thôi mà)

Nếu là bạn thì bạn sẽ dùng soft gì để khóa thư mục ?

Và những soft như :Folder Access,Hide Files and Folders,Hide Folder,Comdo...

->Rất dễ dàng bị phá pass bằng tay bất (cho dù pass đặt rất dài và khó) ngay trong windows chứ chẳng cần vào trong Safe mode đâu

katcat_vn1986

sao bạn ngốc thế. bạn dùng winraz như bạn thanhthangnet nói. sau đó bấm chuột phải vào nó.chọn properties. ap dụng thuộc tính readonly(chỉ đọc),hide (ẩn) cho nó. nếu muốn tốt hơn thì mở bất kì thư mục nào. chon tool chon option chon view chọn tích vào 2 ô có chữ hide và chọn do not show hide forder and file.

Để bất ai xoá của bạn thì trong mục acount ( start>contro panel>acount). cài đặt mật (an ninh) khẩu cho acount mà bạn set admin. làm ra (tạo) acount cho khách(cận thận kẻo ngang cấp admin, đọc kĩ chọn giới hạn truy nhập). vậy là bất ai cài phần mềm hay xoá file của bạn được cả. trừ khi bạn cho người ta đăng nhập máy với tài khoản admin

cobebupbe138

À mà này, tui có một số file nén bằng winrar bị đặt pass, ai có thể chỉ cho mình cách phá, bất dùng phần mềm dò pass đâu nhé.

Trích:

sudden_attack

À mà này, tui có một số file nén bằng winrar bị đặt pass, ai có thể chỉ cho mình cách phá, bất dùng phần mềm dò pass đâu nhé.

Ầy, mưu đồ gì đây?

Đùa thôi, nhưng mà theo mình thì bất nên phá pass winrar bằng cách "đột nhập" vào hệ thống. Không đảm bảo an toàn đâu! Cứ dùng soft cho chắc ăn

Trích:

Trước hết bạn cần có chương trình Advandce RAR Password Recovery 1.53

Bạn có thể vào đất chỉ sau để download chương trình (kèm cả serial):

Sau khi cài đặt xong bạn sẽ thấy giao diện chương trình tương tự như ở hình 1 (xem hình ảnh đính kèm).

Ở ô Encrypted Rar file bạn chọn file rar mà bạn muốn dò password.

Đánh dấu All caps latin(A - Z) để dò mật (an ninh) khẩu có chữ in hoa.

Đánh dấu All small latin(a - z) để dò mật (an ninh) khẩu có chữ in thường.

Đánh dấu All digits (0 - 9) để dò mật (an ninh) khẩu có số.

Đánh dấu All special symbol (!@..) để dò mật (an ninh) khẩu có các ký tự đặc biệt.

Đánh dấu space để dò mật (an ninh) khẩu có khoảng trống.

Đánh dấu All printable để tìm kiếm bằng tất cả lựa chọn trên. (Cái này chắc là vậy thôi ^^ tớ cũng chưa thử nhưng đoán vậy ^^! Nếu bất đúng thì các pro sử lại giúp tớ nhớ ^^)

Ở ô Start from bạn có thể bất điền gì cả. ( cái này tý nữa tớ sẽ bàn tiếp ^^)

Bạn bấm sang thẻ Length

Minimal password length : Ký tự ngắn nhất.

Maximal password length : Ký tự dài nhất.

Sau những thiết lập này bạn có thể bấm vào Star để bắt đầu dò password

Mình giả sử bạn ở mục Minimal password length bạn chọn 1, Maximal password length bạn chọn 8. Và ở thẻ Range bạn chọn All small latin(a - z) thì sau khi bấm Start chương trình sẽ tìm từ ký tự a đến ký tự zzzzzzzz(8 chữ z).Lúc nãy mình có đề cập tới ô Star from ở thẻ RangeNếu ở ví dụ này bạn chọn aaaaaaaa(8 chữ a) thì nó sẽ bắt đầu dò từ aaaaaaaa đến zzzzzzzz.

Ngoài kiểu dò Brute - force ở ô Type of attack bạn cũng có thể dò bằng cách khác như Mask hay Dictionary. Hai kiểu dò này bạn có thể tự tìm hiểu thêm ^^

Bạn chú ý nếu bạn thiết lập dò password có ký tự càng dài thì chương trình sẽ dò càng lâu.

< Từ mod orbitvn >

Các chủ đề có liên quan khác