chaykut3_0238

Chào tất cả người trong diễn đàn

Xin các cao thủ giúp đỡ

tui có 1 HDD 60 G chia lam 3 disk .. không hiểu sao 1 disk tự nhiên bị mất.. ở DOS va windows không nhận ra nó

chỉ có Vô Fdisk .. la vẫn nhận ra

trong Computer Mângement thì thấy nó .. nhưng báo là Unknown Partition ..

vậy làm sao để lấy lại disk vừa chia đó ... mà không làm mất dữ liệu

xin anh em trong diến đàn biết giúp đỡ tui với

Thank nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

trời ơi .cứu

ko có ai giúp tui sao ...

bác nào đang quản lý mục này xin tư vấn cho tui với

thank

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cứu tui với nào ... ai giúp tui đi

1 disk của bạn có thể vừa bị bad sector, bạn có thể dùng HDD Regenerator để chữa bad

còn về phần dữ liệu thì bạn coppy sang phân vùng khác hay ổ cứng khác, bất được thì mình po tay đành mất DATA thui

Pickworth

chắc bác kia vừa làm gì đó nó mới ra Unknown Partition chứ.. không nói rõ làm sao có cách..

Barra

Có thể do lỗi sau:

- Trong DOS không nhận ổ định dạng NTFS nên nếu partition của bạn định dạng NTFS thì sẽ không thấy partition này đâu.

- Do bạn vừa hidden partition này nên cả trong DOS và windows đều không thấy partition này(thông thường người ta dùng PQ để hidden partition và thường thì partition này chứa những dữ liệu quan trọng mà chỉ người ẩn mới biết,tất nhiên cái nè chỉ qua mặt những người mới làm quen với PC thui).

- Do bạn không định dạng partition này nên windows sẽ không hiểu phân vùng đó là gì đó thui!

Bạn có thể dùng PQ để giải quyết tất cả những lỗi trên được hết!

Ngoài ra nếu bạn post vài ảnh về hiện tượng of máy bạn lên forums thì tất cả người giúp bạn dễ dàng hơn nhiều!

Chúc thành công!

Máy tính của mình cũng bi tình trạng tương tự. Trường hợp của mình vầy nè : Mình đang merge 2 partitions thì bị mất điện. Thế là khi mở máy lại, 1 cái partition biến thành Unknown Partition :| . Có ai biết cách khắc phục không, chỉ mình với, trong đó có nhiều data quan trọng lắm, huhu

-------------------

Có ai giúp mình không T_T

-------------------

bacbinhcity

cấi vu này nếu xảy ra sau khi phân vùng thì nhất định bad sector roi. con sau thi ban coi lai HDD ban con HSD ko

Các chủ đề có liên quan khác