Xiomar

chào cả nhà. công ty e có hợp cùng là trần thạch cao ký 05/10, 14/10 thì bên A tạm ứng cho cty e 10tr. chi phí hoá đơn NVL đầu vào em lấy tháng 11 vậy cho em hỏi e xuất Hoá cho bên A vào tháng 12 có được không?

Chadburne

Bạn ký nghiệm thu thanh lý quyết toán vào ngày nào thì xuất hoá đơn đầu ra vào ngày ấy

Alike_lovely

Mình ký vào tháng 12. Vậy cho mình hỏi thêm nhé, HĐ đầu vào NVL mình lấy tháng 11, hoá đơn đầu ra của mình xuất vào T12, mình ghi nhận doanh thu vào tháng 12 như vậy có được không?

Ossie

Trích:
Nguyên văn bởi tandattd Mình ký vào tháng 12. Vậy cho mình hỏi thêm nhé, HĐ đầu vào NVL mình lấy tháng 11, hoá đơn đầu ra của mình xuất vào T12, mình ghi nhận doanh thu vào tháng 12 như vậy có được không?
Mình nghĩ xuất hoá đơn ngày nào thì ghi nhận doanh thu ngày ấy,đơn vị mình cũng làm về XD nhưng rất ít khi phải xuất hoá đơn nên cứ khi nào công trình được quyết toán thì mình ghi nhận doanh thu

chandoj_c

- Hoá đơn NVL đầu vào phải lấy trong thời (gian) gian thực hiện hợp cùng Ví dụ: Thời gian thực hiện từ 05/10 đến 30/10 ( có ghi rõ trong hợp đồng) thì hoá dơn đầu vào của bạn lấy sai thời (gian) điểm còn nếu Tgian thực hiện HĐ từ 05/10 đến 30/11 thì HĐ đầu vào lấy đúng- Hoá đơn dầu ra chỉ xuất khi vừa có biên bản nghiệm thu, Quyết toán A-B

the_ones2001

trong hợp cùng ghi là khi bên A chuyển NVL đến thì bên B tạm ứng 10tr. Bên mình mới chuyển NVL thì vừa làm được gì đâu mà có biên bản nghiệm thu của phần chuyện hoàn thành trị giá 10tr đó. còn trong hợp cùng chỉ ghi ngày thi công là 05/10 thôi, k ghi ngày trả thành. khi nào trả thành thì làm biên bản nghiệm thu thôi. bên mình làm BBNT vào tháng 12 nhưng mình lấy HĐ đầu vào NVL vào tháng 11.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
E Mâu thuẫn cơ bản của nền sản xuất hàng hoá giản đơn là gì? Luận văn Kinh tế 2
C [Free] Hạch toán hàng hoá xuất nhập khẩu uỷ thác tại đơn vị uỷ thác và đơn vị nhận uỷ thác cùng với Tài liệu chưa phân loại 0
M Công ty tôi mua hàng về sản xuất bên bán đã xuất hoá đơn nhưng sử dụng không hết nên công ty tôi trả Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
A Xin quí Hội cho biết doanh thu hàng xuất khẩu ghi nhận khi xuất hoá đơn để làm thủ tục hải quan hay Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
K Công ty chúng tôi mua TSCĐ dùng vào sản xuất kinh doanh, trên hoá đơn ghi ngày 27/04/2007 nhưng do t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Công ty mẹ mua hộ công ty con nguyên vật liệu. Hoá đơn chứng từ bên bán xuất cho công ty mẹ. Khi côn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Cty tôi là công ty XNK, tôi có vướng mắc sau về thủ tục xuất hoá đơn GTGT: theo qui định hoá đơn GTG Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Nhờ Hội giải đáp về trường hợp sau: Cty tôi có xuất hoá đơn thu tiền hàng trước 100% của khách hàng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
G Mâu thuẫn cơ bản của nền sản xuất hàng hoá giản đơn là gì? Vì sao nó chứa đựng khả năng sản xuất thừ Tài liệu chưa phân loại 0
T Đề tài Hạch toán hàng hoá xuất nhập khẩu uỷ thác tại đơn vị uỷ thác và đơn vị nhận uỷ thác cùng với Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác