myclass11

Anh chị ơi! Em thật chưa có kinh nghiệm để trở thành một maket giỏi. Anh chị nào có bí quyết gì hãy giúp đỡ em với. Em sắp phải maket cho 1 tập đoàn lớn về cuộc thi" Sức sống sáng tạo". Em có trách nhiệm nói như thế nào để thuyết phục tất cả người hướng vào chủ đề đó để đưa ra nhiều ý tưởng, những đóng lũy cho tập đoàn. Hix. Em sap phải tập dượt rùi. Trông chờ cả vào các anh chi đấy ạ thanhks

hong_nhung

Chào em.
Thực tế thì em bất cung cấp đủ thông tin về cuộc thi để có những gợi ý rõ hơn hơn, tuy nhiên anh có một vài điểm lưu ý như sau:
- Em có thắc mắc mình "cần nói gì...", đây là chuyện tập trung trí lực của một tập thể để cùng đạt tới mục tiêu, nếu em gánh trách nhiệm này có lẽ hơi quá sức vì em còn trẻ và ít kinh nghiệm. Theo anh em nên chuyển chuyện này cho một người có đủ uy tín và sức thu hút cùng nghiệp, còn em có thể giúp đỡ người đó, cùng làm chuyện và học tập kinh nghiệm (người đó có thể là đội trưởng đội thi hay người chịu trách nhiệm cuộc thi).
- Nếu trong trườnghợp em bắt buộc phải gánh vác một mình, em sẽ phải sử dụng hết nhiệt tình nhiệt huyết của bản thân mình và cần có sự chuẩn bị kỹ lưỡng mới có thể thành công. Trước hết, em cần tìm hiểu và nắm thật vững các lợi ích và yếu tố khác của cuộc thi, sau đó em có thể tiếp cận tới từng "đối tác" cần thiết, quan tâm đến sở trường, nhu cầu của họ để thuyết phục họ tham gia (nhà) vào công chuyện của em với đúng sở trường của họ cùng thời cũng chỉ ra được những lợi ích cụ thể đối với họ khi tham gia. Sẽ bất dễ dàng khi thuyết phục tất cả người đưa ra các ý tưởng sáng làm ra (tạo) cho một "cuộc thi" mà họ thấy "vớ vẩn".
Chúc em thành công!

ly_quochuy1812

Một câu nói rất hay của các nhà Maketting hàng đầu đó là : "Ko bán những cái mình có ma bán những cái KH cần".Chúc bạn thành công!!!

He0_Style

Trích:

Nguyên văn bởi tuandl313

M "Ko bán những cái mình có ma bán những cái KH cần".

Câu của bạn hay đó.

Savino

hahaha hay lắm đó nhưng bạn phải nhớ 1 diều là mảketing la tu do va phai sang tao.dau oc fai nhay ben vi no gan voi cuoc song nen can phai doc dao va an tuong.chuc ban thanh cong

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
S Nghiên cứu phương pháp làm tăng chất lượng phân lớp câu hỏi trong hệ thống hỏi đáp Hệ Thống thông tin quản trị 0
W Nhờ các chuyên gia tư vấn, giải đáp giúp tôi 2 câu hỏi sau: 1. Khi làm BCTC với cùng một đối tượng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Hỏi đáp về kỹ thuật làm tương Tài liệu chưa phân loại 0
C [Hỏi-Đáp] Tư vấn làm maketing trực tuyến thế nào? Kêu gọi đầu tư, hợp tác khởi nghiệp 0
A [Hỏi-Đáp] các pro giúp đỡ mình với mình đang làm chuyên đề ngành mà không có đc nhiều số l Kêu gọi đầu tư, hợp tác khởi nghiệp 0
C [Hỏi-Đáp] Làm sao để vực dậy một thị trường Đã chết??? Help! help Kêu gọi đầu tư, hợp tác khởi nghiệp 1
C [Hỏi-Đáp] hướng dẫn cho em làm bài tiểu luận về sản phẩm Avon (chuyên đề marketing) Kêu gọi đầu tư, hợp tác khởi nghiệp 0
Q [Hỏi-Đáp] Phải làm gì khi nguồn ngân sách marketing quá ít? Kêu gọi đầu tư, hợp tác khởi nghiệp 0
V [Hỏi-Đáp] Cách làm Phân tích Bảng Báo cáo Tài chính của 1 công ty Kêu gọi đầu tư, hợp tác khởi nghiệp 2
C [Hỏi-Đáp] Các doanh nghiệp làm gì với những ngày lễ ? Kêu gọi đầu tư, hợp tác khởi nghiệp 0

Các chủ đề có liên quan khác