minhldxh

Xin hỏi bác Ghost dùng chương trình nào để làm ra (tạo) .CHM tương tự như So_tay_nguoi_dung_Net. Các sách điện hi sinh bán trên mạng hầu như đều có định dạng CHM nhưng bất biết họ dùng chương trình nào để làm ra (tạo) ra. Tớ có trong tay một tệp CHM và trong CHM này cho phép nhúng tệp tin để người đọc download ngay trên CHM này. Tớ kiểm tra nhiều chương trình làm ra (tạo) CHM nhưng thấy bất có chức năng nhúng tệp như vậy. Ai biết chỉ giúp.

Kamron

Bạn dùng phần mềm HTML Giúp Workshop, nó dùng làm ra (tạo) các file *.chm , mình dùng nó để viết các Giúp cho chương trình đó.

Ryley

Tớ muốn biết chương trình nào có thể attach một file bất kỳ vào CHM.

Lúc trước tớ có download một ebook viết bằng CHM, có phần chỉ dẫn về Registry và kèm theo tệp .reg. Người đọc ebook này chỉ cần click và down là OK (download trực tiếp từ CHM). Đó là cái mà tớ cần.

Seward

Quote:

Được gửi bởi vql

Tớ muốn biết chương trình nào có thể attach một file bất kỳ vào CHM.

Lúc trước tớ có download một ebook viết bằng CHM, có phần chỉ dẫn về Registry và kèm theo tệp .reg. Người đọc ebook này chỉ cần click và down là OK (download trực tiếp từ CHM). Đó là cái mà tớ cần.

Chương trình nào làm ra (tạo) được file chm cũng đều làm được chuyện này. Chỉ cần bạn add cả file đó vào project và dùng đường dẫn tương đối (relative) là được. Nếu đường dẫn tuyệt cú đối (absolute) thì file đó phải nằm trên một server (http hay ftp, etc) có sẵn.

khiem_duyenb4

Nói chẳng ai hiểu gì cả, post hình này cho tất cả người xem:

Tớ muốn biết làm sao nhúng 1 file trực tiếp vào CHM. Cho biết luôn chưong trình nào có thể làm điều này.

son_tran92

Mình dùng PCM nhưng các file sau chèn vào thì bị mất các hình minh hoạ (file gốc thì có). các bạn biết cách khắc phục giúp mình với. Thân

nhoc_heyho

Khi viết E-Book mình vừa dùng Pocket CHM 5.9 được, bây giờ có HTML HW mình cũng muốn dùng, nghe bảo tốt hơn. Tìm kiếm có LINK Rapit nhưng bất Dow được.

Bạn nào có HDSD link MEDIA cho mình biết với, cảm ơan nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu thiết kế chế tạo mạch tích hợp thụ động và tích cực siêu cao tần sử dụng phần mềm thiết kế mạch siêu cao tần và công nghệ gia công mạch dải Khoa học kỹ thuật 0
T Xây dựng phần mềm chương trình quản lý đào tạo trường đại học Thủy Sản Luận văn Kinh tế 2
N VMware Workstation Pro v12.1.1 x64 + Key - Phần mềm tạo máy tính ảo An toàn - Tối ưu hệ thống 1
D Phần mềm my WIFI zone giúp tạo mạng wifi chia sẻ với mọi người InterNet 0
H Xây dựng công cụ tạo bài giảng điện tử mô phỏng phần mềm ứng dụng trong đào tạo điện tử (E-Learning) Công nghệ thông tin 2
J Phương pháp tạo giả định tối thiểu áp dụng để kiểm chứng phần mềm hướng thành phẩm Công nghệ thông tin 0
T FontCreator 9.0 - Phần mềm chỉnh sửa, tạo font tốt nhất Văn phòng - Office 2
T Easy GIF Animator Pro 6.2.0.53 pro việt hóa Silent – Phần mềm tạo ảnh động chuyên nghiệp Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
G CyberLink YouCam Deluxe 7.0.0623 Full - Phần mềm tạo hiệu ứng cho Webcam số 1 TG Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
M VMware Workstation 11.1.2 Build 2780323 Final Incl Serials - Phần mềm tạo máy ảo số 1 An toàn - Tối ưu hệ thống 0

Các chủ đề có liên quan khác