Sau một ngày làm chuyện vô cùng vất vả, cuối cùng cũng dịch xong toàn bộ movie đầu tiên này. Có thể nói đây là lần đầu tiên mình làm nhanh, và đầy đủ từ A đến Z (lời thoại, lời nhạc và các vấn đề liên quan khác) như thế này đấy. Mong các bạn down về và cho mình biết ý kiến nha.
Tên tiếng Anh: The Timed Skyscraper
Tên tiếng Nhật: 名探偵コナン 時計じかけの摩天楼
Năm phát hành: 1997
Thời lượng: 95 phút
HadSub: Anh
SoftSub: Việt
Định dạng file: Rmvb. dung lượng: 306MB
Shinichi được mời tới dự một bữa tiệc trà, bất ngờ đây lại là mở đầu cho một âm mưu trả thù và phá hủy Tokyo một cách ghê gớm. Trong ngày sinh nhật, Ran đến rạp chiếu phim ở tòa tháp Beika đợi Shinichi vìa cô và anh có hẹn ở đó. Nào ngờ một vụ nổ bm de dọa sẽ thổi bay tòa tháp hơn trăm mét này, Ran lại mắc kẹt trong đó. Conan Shinichi vội chạy tới, nhưng...
Liệu Conan có cứu được Ran không?

Link nè, khi ghép nối, các bạn nhớ đổi từ rm sang rmvb nhé

Code:

Subviet:

Code:

các bạn nhớ down cả file font chữ nà về nhé, nếu bất sẽ bất chuẩn đâu

Code:

các bạn nhớ xem bằng WMP nha, nếu bất xem phụ đề sẽ bị nhiễu đấy, cài cái code là xong thôi

Lời dịch phần nhạc nền:

Code:

Có đôi vợ chồng tay trong tay
đi trước mắt em
Nghe họ cười nói trong vui vẻ
Em bỗng có chút ghen tị
rồi em chợt nhớ anh, dù anh bất ở bên em
Có thể trong lòng em bất chuẩn bị
mà lòng dễ dàng yếu mềm hơn
Vâng, em vừa can đảm hơn
và cố gắng mỉm cười vui vẻ nhất
Em muốn gặp anh bây giờ
Em muốn gặp anh

Lời nhạc kết thúc:

Code:

HAPPY BIRTHDAY
Trình bày: TakaYama KyoKo
Chẳng nói với anh một lời, thực lòng em không cùng xin lỗi
Anh biết không, em vừa suy nghĩ rất nhiều miên man rồi thiếp đi lúc nào bất hay biết
Ngày cuối tuần trên nóc phố thân quen vẫn bao người chen chân nhộn nhịp
Em dù buông tiếng thở dài rồi cũng lẫn vào đám đông náo nhiệt
Dù em có thì thầm những lời êm ái thì cũng chẳng thể nào đến được tai anh
Nhưng giữa bầu trời thành phố yêu thương, em vẫn nói những lời em muốn nói
Chúc mừng sinh nhật là điều em muốn nói ở bất cứ nơi đâu
Giữa bầu trời thành phố yêu thương, em vẫn nói những lời em muốn nói
Chúc mừng sinh nhật là điều em muốn nói ở bất cứ nơi đâu

Do bài nhạc nền thứ 2 mình bất rõ tên nên bất ghi, nhạc nền thứ nhất thì movie nào cũng có nên mình bất dịch. Phụ đề lần chỉnh sửa này vừa tương đối trả chỉ rồi, các bạn down lại nhé
Nếu thấy có lỗi gì như sai chính tả, lời dịch bất khớp thì nói lại cho mình nhé (một số đoạn sub lệnh 1 chút cũng bất sao)
Havefun

thoai14584

mình chưa xem nữa. Khi nào rãnh mình sẽ down về xem. Thank nhiều nha! Bạn cố gắng làm thêm đi nha!

Okie. Bạn chờ qua tết nha. hiện giờ mình có đủ 13 movie của conan rùi, chỉ còn movie 4 và 7 là chưa có subviet thôi. Mấy cái sub 9 và 12 bất nhớ ai dịch mà kém quá. Riêng movie 13 thì thuyết minh, cũng bất đến nỗi tồi

keomut_abu

Tết Tây à bác! Movie 7 thì mình có đĩa thuyết minh đó là bộ đầu tiên mình biết đến series Conan movie ^^

traudennhinhanh

DVD bác để mình ráng kiếm lại xem, lúc gì cho thằng bạn mượn mà không biết lấy về chưa =.=

Trích:

Link Movie 1 đuôi avi cho ai muốn xem chất lượng chuẩn

Các chủ đề có liên quan khác