mr.puta_1988

Window chỉ mở 10 cổng nên chỉnh IDM ở mức 16 cũng chẳng khác gì 8, mà mức 16 rất dễ đứt, nếu muốn windows mở nhiều cổng thì phải hack. ngoài số cổng của Win, tốc độ còn phụ thuộc số cổng của host
trong lúc down IDM thường xuyên gửi yêu cầu mở cổng lên host nên thành ra mình down về 100 mb thì mình cũng vừa úp lên 50 mb
.

Hiện mình đang dùng bản 5.16 ! mà không bít làm thế nào để khi mà coi 1 video nào đó thì ở góc phải-trên của video đó hiện nên chữ "download video này"!
Các pro chỉ mình với ! thanks

mr_huy_2004

nó hiện "download video này" để cho bạn muốn download video đó thì bấm vào,chức năng mới của idm đó mà.
Còn theo mình nếu bạn nào có khó khăn trong chuyện idm không tự down thì vào opions-chọn tab General-tích vào ô Detect new application that try to download file from internet la nó tự động down thoi

matthewdinh242

nó hiện "download video này" để cho bạn muốn download video đó thì bấm vào,chức năng mới của idm đó mà.

Còn theo mình nếu bạn nào có khó khăn trong chuyện idm không tự down thì vào opions-chọn tab General-tích vào ô Detect new application that try to download file from internet la nó tự động down thoi

violet_salem

idm là 1 chương trình download tăng tốc bằng cách phá vỡ bandwith,nếu dùng cùng lúc trong 1 mạng sẽ làm các kết nối của máy khác chậm đi hay bị đơ,hay "lag" nếu chơi game online,vì trong cùng 1 thời (gian) điểm lưu lượng đường truyền là có hạn.Để khắc phục người ta sủ dụng chức năng speed limiter đó.nếu đi câu trộm wifi nhà hàng xóm khi down idm nên lưu ý không sẽ bị phát hiện đó.hehe

Trích:

CUBASE

cái này mình thử thấy nó có khác khá nhiều nên post lên nếu ai thấy có ích thì nhấn thanks 1 cái ( Do lười UP hình nên các bạn chịu khó chút vậy )

vào IDM chọn Opitons vào mục Connection ở mục Connection type/speed chọn LAN 10Mbs

ở mục max Connections number ô Default max conn. number chọn 16

trên thanh công cụ của IDM

chọn mục Download chọn Scheduler ở mục Main download queue chọn Files in the queue chọn giá trị download là 1 ( mặc định là 4 )

mấy thể loại này post lâu lắm rồi.

Spam it thôi ông

hoai_thu599

Ồ, bạn nhìn kĩ lại đi, topic này được lập vào tháng 8 năm 2008, cách đây hơn 1 năm, nếu là thời (gian) điểm đó, chắc bạn bất phát ngôn như vậy.

Các chủ đề có liên quan khác