honey85vn

có ai giúp em với : công ty em chuyên tổ chức sự kiện thi khi xuất HĐ em định khoản:Nợ :111/131có :511có :331và đầu vào khi công ty thuê sân khấu và âm thanh thi em định khoản Nợ : 632Nợ: 1331Có : 111/331em làm vây có đúng bất ah?

Dack

Đầu vào là toàn bộ chi phí liên quan đến quá trình sự kiện đó sau đó tập hợp kết chuyển vào giá vốn chứ.

baby_thanhvan45

xin chào tất cả người.mình là thành viên mới trong diễn đàn, rất mong được làm quen với tất cả các bạn trong dân kế toán.

yvonneyk

Trích:
Nguyên văn bởi dohang1180 có ai giúp em với : công ty em chuyên tổ chức sự kiện thi khi xuất HĐ em định khoản:Nợ :111/131có :511có :331và đầu vào khi công ty thuê sân khấu và âm thanh thi em định khoản Nợ : 632Nợ: 1331Có : 111/331em làm vây có đúng bất ah?
632 -> 627 đến cuối kỳ mới kết chuyển từ 627 -> 632 nhé

phuongthekien

Trích:
Nguyên văn bởi giongto 632 -> 627 đến cuối kỳ mới kết chuyển từ 627 -> 632 nhé
Bác Giongto giải thích tỷ mỉ hơn được kô? minhtuyen00 cùng ý với giongto nhiều thứ quá mà cái món này chưa hiểu. giông tố giải thích nhé

Derek

Trích:
Nguyên văn bởi minhtuyen00 Bác Giongto giải thích tỷ mỉ hơn được kô? minhtuyen00 cùng ý với giongto nhiều thứ quá mà cái món này chưa hiểu. giông tố giải thích nhé
Giải thích cái chi vậy?, Đây là doanh nghề cung cấp dịch vụ thì chỉ là chi phí mua ngoài phát sinh phải tập hợp vào tài khoản chi phí 627, khi trả thành cung cấp dịch vụ cho khách hàng thì tùy theo pp kê khai thường xuyên hay kiểm kê định kỳ mà xác định giá vốn 632 thôi

Tremayne

Trích:
Nguyên văn bởi minhtuyen00 Bác Giongto giải thích tỷ mỉ hơn được kô? minhtuyen00 cùng ý với giongto nhiều thứ quá mà cái món này chưa hiểu. giông tố giải thích nhé
TK 632 là TK giá vốn , bằng các TK chi phí cộng lại (621.622.627.623) , vì thế khi bạn định khoản chi phí phát sinh trong kỳ bạn pải hạch toán vào 1 trong 4 TK trên sao cho phù hợp.....hiiiiiiiiii, đó là ý hiểu của mình. AC cho thêm ý kiến nha! Thanks các ac nhìu ạ!

erjka_kon

trước tiên các chi phí bạn tập hợp vào các tài khoản 621,622,627.623 sau đó mới kết chuyển sang tài khoản 632

good_friends801

Anh chi em cho minh ý kiến nha, Theo mình nghĩ thì hoạt động dịch vụ đâu cần tính giá vốn chi cho mệt.Tất cả chi phí liên quan đến bán hàng thì đưa vào 641_ CP quản lý vào 642_ DT đưa vào 511Nếu thuế cùng ý là ok. khỏe..... cho mình ý kiến, thân chào cả nhà

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu đặc điểm giải phẫu hệ thống cân cơ nông vùng mặt và mối liên quan với thần kinh mặt Y dược 0
D Nghiên cứu xử lý nước thải dệt nhuộm bằng phương pháp keo tụ - tuyển nổi điện hóa với anode hòa tan nhôm, sắt Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu phát triển du lịch gắn với cộng đồng dân tộc thiểu số ở Sa Pa theo hướng phát triển bền vững Văn hóa, Xã hội 1
D những đặc điểm kinh tế cơ bản của chủ nghĩa đế quốc và ý nghĩa của nó đối với việc nghiên cứu chủ nghĩa tư bản hiện nay Môn đại cương 0
D Nghiên cứu sự hài lòng của du khách nội địa đối với khu du lịch sinh thái phong nha – kẻ bàng, tỉnh quảng bình Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu phản ứng của người tiêu dùng với quảng cáo sữa tươi vinamilk Power point Marketing 0
D Nghiên cứu một số biện pháp kỹ thuật đối với giống xoài Đài Loan trồng tại Yên Châu, Sơn La Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu quy hoạch sử dụng đất với quy hoạch xây dựng đô thị thành phố Hà Tĩnh, tỉnh Hà Tĩnh Luận văn Kinh tế 1
D Nghiên cứu tác động của văn hóa tổ chức đến sự gắn kết của nhân viên với tổ chức trong các doanh nghiệp việt nam Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu tổng hợp xác định cấu trúc và thăm dò hoạt tính sinh học của một số phức chất Pt(II),Pd(II) với phối tử bazo Schiff Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác