lop05kt

Chào tất cả người, e mới ra trường nên làm kế tóan còn nhìu bỡ ngỡ wá, e fụ anh e làm kế tóan, cty nhỏ, mới thành lập, có mỗi mình e làm à, phiếu chi e làm 2 quyển lận, ví dụ như mấy cái hợp cùng thì e làm 1 quyển, còn mấy cái chi lặt vặt mà không có hóa đơn hay đt, điện, nước.... rùi chi lương nữa e làm 1 quyển, tất cả người thấy như vậy được không ? à hum bữa e đi công chiện, gđ ở nhà ghi phiếu chi sai số thứ tự, không biết có sao không nữa. Mọi ng giúp e với nha. Thanks tất cả người nhìu nhìu

ngchihung138

Trích:
Nguyên văn bởi ThuyThong Chào tất cả người, e mới ra trường nên làm kế tóan còn nhìu bỡ ngỡ wá, e fụ anh e làm kế tóan, cty nhỏ, mới thành lập, có mỗi mình e làm à, phiếu chi e làm 2 quyển lận, ví dụ như mấy cái hợp cùng thì e làm 1 quyển, còn mấy cái chi lặt vặt mà không có hóa đơn hay đt, điện, nước.... rùi chi lương nữa e làm 1 quyển, tất cả người thấy như vậy được không ? à hum bữa e đi công chiện, gđ ở nhà ghi phiếu chi sai số thứ tự, không biết có sao không nữa. Mọi ng giúp e với nha. Thanks tất cả người nhìu nhìu
Nếu làm trên hai phiếu chi thì sẽ khó kiểm soát và số thứ tự trên phiếu chi sẽ bất liên tục, nên lập trên một quyển thôi bạn, các khoản chi bất có hóa đơn chứng từ thì khi quyết toán thuế mình loại khoản đó ra.

kienqbth

Thanks linh_suchuoi nha, vậy bây giờ có nhiều cái mình chưa lập phiếu chi của tháng trc nữa, giờ mình mua quyển khác về rùi lập lại từ đầu được không còn chữ ký tự xẹt xẹt ha. Đc hok bạn :)

hale8085

Trích:
Nguyên văn bởi ThuyThong Thanks linh_suchuoi nha, vậy bây giờ có nhiều cái mình chưa lập phiếu chi của tháng trc nữa, giờ mình mua quyển khác về rùi lập lại từ đầu được không còn chữ ký tự xẹt xẹt ha. Đc hok bạn :)
Bạn làm lại cũng được nhưng nhớ phải ghi đầy đủ nha, cả ký cũng thế

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M Cách cài win XP cho laptop vaio dùng win 7 Home bản quyển? Hỏi đáp Tin học 5
D Thực trạng hoạt động cho vay tiêu dùng tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Việt Á Chi nhánh Bình Dương Luận văn Kinh tế 0
D Bảo vệ quyền lợi của người tiêu dùng bằng pháp luật hình sự một số nước trên thế giới – kinh nghiệm cho Việt nam Luận văn Luật 0
D Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng trong lĩnh vực bảo hiểm nhân thọ theo pháp luật việt nam hiện nay Luận văn Kinh tế 0
D thiết kế mô hình bảng led điện tử dùng 1 ma trận led đa sắc Khoa học kỹ thuật 0
D Cẩm nang chất lượng về xử lý nhiệt và đóng gói vô trùng sản phẩm có hạn dùng dài Nông Lâm Thủy sản 2
C Người tiêu dùng đang mong muốn mua Cân bàn điện tử công nghiệp cho doanh nghiệp sử dụng Thị trường, Mua bán 0
D Ảnh hưởng của một số yếu tố chính đến ứng xử cắt của dầm bê tông căng sau dùng cáp không bám dính gia cường tấm CFRP/GFRP Khoa học kỹ thuật 0
D M 164m 06 bu lông cường độ cao dùng trong mối nối kết cấu thép hệ mét Khoa học kỹ thuật 0
H Dạ a down dùng em tài liệu Phân tích các kỹ năng quản trị của bill gates này với ạ Sinh viên chia sẻ 3

Các chủ đề có liên quan khác