Nhok_Yumbi

Trích:
Nguyên văn bởi anhphuong Ðề: Phó giám đốc có kiêm thủ quĩ dc k? -' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Trích:Nguyên văn bởi muahe Cty mình có 3 người: 1GĐ, 1PGĐ và mình. Cty phải 1 người kiêm nhiều chức danh, vấn đề thủ wĩ mình k bít giải quyết làm sao? Suy đi tính lại mình thấy chức danh này nên chuyển cho phó giám đốc vì trong 3 người mình thấy chỉ có phó giám đốc là thích hợp, mình làm kế toán thì k thể kiêm thủ wĩ dc, và giám đốc cũng vậy. Vậy cho mình hỏi nếu phó giám đốc kiêm thủ wĩ lun thì có dc k nhỉ? Kế toán kiêm thủ quỹ được mà bạn, phải bất anhphuong?[/i][/i]-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-[/I]Sao lại có Bạn Anh Phương ở đây bạn gì đó ơi. Giờ thì hiếm có kế toán nào mà bất kiêm thủ quỹ cả. Luật là chuyện của luật, mình làm là chuyện của mình. Có phải đơn vị hành chính sự nghiệp, các đơn vị thuộc khối nhà nước, trung ương đâu mà ngồi phân chia ra.
Đơn vị bạn chắc chưa bị phạt nên mới nói vậy, luật kế toán vừa quy định vậy và mức phạt cũng vừa quy định, kế toán phải tách biệt với trước bạc, nếu bất sẽ có chiều hướng chiếm đoạt.

Trích:
Nguyên văn bởi Linh_suchuoi Đơn vị bạn chắc chưa bị phạt nên mới nói vậy, luật kế toán vừa quy định vậy và mức phạt cũng vừa quy định, kế toán phải tách biệt với trước bạc, nếu bất sẽ có chiều hướng chiếm đoạt.
uh, thế mới bảo thực tế mình làm thế nào, còn luật vì vẫn là luật.Chẳng lẽ khi làm sổ sách kế toán lại ký luôn vào chỗ của thủ qũy. Như thế bị phạt là đúng rồi còn gì nữa.

justin_9006

ôi zời @ chuyện gì cũng có hướng giải quyết các bạn ạ. Làm đúng nguyên tắc có mà nghèo kiết xác.... hehe ... giàu thì dắt cán bộ thuế làm vài ve,thế là chén chú chén anh..tình thương mến thương#### hehe ai cũng có quyền ...Dù là....của người khác. hi

kntphuc

Thực ra vấn đề nêu ra ở đây rất nhiều cty bất phải nhà nước mới thành lập phải suy nghĩ.Cty nhỏ mới thành lập thiếu người, thiếu vốn, thiếu trang thiết bị, thiếu kiến thức quản lý doanh nghề ... trong khi lại luôn phải cân nhắc vấn đề chi phí.Thực ra khi mới thành lập hoạt động chưa nhiều, phải làm ra (tạo) lập quan hệ dần dần mới có việc. Thế mà phải xây dựng bộ máy đầy đủ thì làm sao nuôi được, nhiều quy định của pháp luật phải gác lại thôi, sẽ trả thiện dần dần.Vd nếu làm thêm bộ hồ sơ "ma" cho thủ quỹ thì lương dưới 4 tr => o phát sinh thuế tncn.Ký hợp cùng lao động lần 1 3 tháng => o bhxh.Ký hđlđ lần 2 thêm 3 tháng nữa => o bhxh.Sau 6 tháng đó thì trả thiện, bất biết ai phản biện tối kiến này của mình nhỉ?

mecury118

Rời ơi? Cty có 3 người thui mà rắc rối thế. kế toán làm jì cũng được. Làm hết phần việc của cty luôn cũng được mà. Nhưng đừng ký vào phần của người khác là được. Ký vào phần KT or người lập thôi,mình cũng thế. Cty đơn giản là đang giỡn với CƠ QUAN THUẾ đấy,(Chả có luật nào có Cty chỉ có 3 người như thế cả? thấy chưa?)

nguyn.minhkhue

Trích:
Nguyên văn bởi phương thùy Rời ơi? Cty có 3 người thui mà rắc rối thế. kế toán làm jì cũng được. Làm hết phần việc của cty luôn cũng được mà. Nhưng đừng ký vào phần của người khác là được. Ký vào phần KT or người lập thôi,mình cũng thế. Cty đơn giản là đang giỡn với CƠ QUAN THUẾ đấy,(Chả có luật nào có Cty chỉ có 3 người như thế cả? thấy chưa?)
Chỗ màu đỏ mình k hỉu lắm, có wi định nào k cho cty dc 3 người mà phải nhiều hơn hả bạn?

cái vụ này lấn cấn quá ta.mình có nghe nói các công ty, DN tư nhân có thể kế tóan kiêm thủ quỹ được mà bất biết sao.hồi trước mình có làm cho một công ty TNHH,thủ quỹ cũng là khống thôi,chứng từ thì mình làm hết, lâu lâu gom lại đưa cho ký tên lúc đó vợ của giám đốc làm nhưng mà chị này vừa có hợp cùng với một cơ quan nhà nước rồi.Lúc đó cứ làm theo ý sếp mà mình bất biết vậy có đúng không?các anh chị nào rành cho mình hỏi thêm về vấn đề này xem.Nếu vậy thì mình có phải làm hợp cùng khoán cho chị thủ quỹ này không?nếu làm thì có hợp pháp không?và mình có được đưa chị này vào chi phí lương được không?

thienthanh202

Thuyto cung nghi như tất cả người đó. Làm được chứ, cứ coi như thủ quỹ kia vẫn có trong công ty đi kekekek

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
K HNM: Chào mừng đ/c Phan Mạnh Hòa được bổ nhiệm là phó tổng giám đốc Hanoimilk từ ngày mai 3/2/2015 Tài chính, Chứng khoán 9
N Trường hợp Phó Giám đốc của Công ty kiểm toán vừa mới có chứng chỉ CPA trong năm 2008 thì có được ký Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
V Xây dựng hệ thống giám sát – đánh giá hỗ trợ tăng hiệu quả công tác giảm nhẹ và ứng phó rủi ro thiên Tài liệu chưa phân loại 0
D Kế hoạch hành động ứng phó với biến đổi khí hậu tỉnh Quảng Ninh giai đoạn 2016-2020 Nông Lâm Thủy sản 0
D các biện pháp phòng ngừa và ứng phó sự cố hóa chất cho các cảng container tại khu vực Hải Phòng - Quảng Ninh Khoa học kỹ thuật 0
D Ứng phó với những khó khăn trong học tập của sinh viên năm 3 chuyên ngành Bác sỹ đa khoa trường Đại Y dược 3
L Báo cáo về nội dung công tác của các phó chủ tịch ubnd thành phố Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
K NGHIÊN CỨU QUY TRÌNH SẢN XUẤT VACXIN VÔ HOẠT NHỊ GIÁ TỤ HUYẾT TRÙNG – PHÓ THƯƠNG HÀN LỢN Tài liệu chưa phân loại 0
D Ứng phó các hiện tượng thời tiết cực đoan của người dân dựa vào cộng đồng ( Nghiên cứu tại xã Y Can, Văn hóa, Xã hội 0
B Xây dựng kế hoạch tổng thể phòng ngừa ứng phó sự cố tràn dầu trên biển, ven biển ở cấp trung ương và Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác