7_spiders

cho mình hỏi sao mình tải file *.AVI về nhưng mình không coi được vậy pro ? máy mình chỉ có chương trình coi phim KMP , nếu muốn coi file đó phải cần có chương trình gì ? làm ơn cho mình cái link có Cr-ack luôn nha , thank pro nhiều nhiều .

cho hỏi thêm , mình xài chương trình avast để diệt virus , nhưng khi quá 60 ngày trial , mình remove nó = uninstall 08 , rồi mình vào trang avast tải lại để cài thì hok được . bây giờ mình phải làm sao ?

thank pro nhiều !!!

have a great day , guys !!!!!!!!

huynhtrieu55

Chào bạn.Bạn bất xem được file AVI là do máy bạn thiếu codec nên bất xem được.

Để có thể xem được thì bạn nên phải cài thêm codec.Hiện tại theo mình thì K-Lite Mega Codec Pack là bộ codec đầy đủ nhất giúp bạn xem được hầu hết các định dạng.

Bạn có thể download bản mới nhất ở đây

Trích:

trangkhuyet_ty

Cách tốt nhất là download K-Lite Mega Codec Pack về, cài đặt tích hợp luôn vào Windows Media Player, đỡ phải sử dụng nhiều soft

Download here:

Trích:

chienthan_21_07

Cách tốt nhất là download K-Lite Mega Codec Pack về, cài đặt tích hợp luôn vào Windows Media Player, đỡ phải sử dụng nhiều soft

Download here:

bạn có thể chỉ dẫn rõ hơn cho mình được bất ? có nghĩa là khi cài cái soft này vào rồi thì lần sau mình coi trên Window Media Player luôn hả ?

nhưng điều quan trọng là cài như thế nào ? chỉ dẫn kỹ giúp mình nha bạn !!!!

thank you !!!!!!!!!

thuy_duong2207

Trích:

devil_never_die

bạn có thể chỉ dẫn rõ hơn cho mình được bất ? có nghĩa là khi cài cái soft này vào rồi thì lần sau mình coi trên Window Media Player luôn hả ?

nhưng điều quan trọng là cài như thế nào ? chỉ dẫn kỹ giúp mình nha bạn !!!!

thank you !!!!!!!!!

Bạn down về cài đặt rồi tới bước này chọn Profile 2 là ok. Cài đặt xong WMP sẽ xem được rất nhiều định dạng.

Anlon

trích dẫn của chienthan_21_7

"Bạn down về cài đặt rồi tới bước này chọn Profile 2 là ok. Cài đặt xong WMP sẽ xem được rất nhiều định dạng."

theo mình thì bất nên làm theo cách này vì như thế bạn sẽ bất thể xem được file .rm hay .ram là định dạng của Realplayer (khi xem online, bất xét file .rm .ram xem offline) vì những file này đòi hỏi mở bằng WM classic(tất nhiên là bạn bất cần cài realplayer)

mà theo mình khi đến bước sau thì chọn liên kết với WMP như hình sau:

Zeev

Chao cac ban minh la thanh vien moi cua trang nay minh cung moi download file avi nhung khong mo ra xem duoc.may cua minh la may mac nen cac phan mem tren download xong deu khong su dung duoc.cho minh hoi co cach nao mo duoc file avi tren may mac cua minh khong?

Thank moi nguoi nhieu lam lam.

Bạn cài avast dùng 60 ngày dùng thử hết hạn rồi thì bạn xóa cài lại đương nhiên bất được vì nếu được thì họ lổ à. nếu bạn muốn cái lại thì bạn phải cài lại Windows.
Bạn dùng Kaspersky đi, Kaspersky bửa nay đang có cho dùng thử 30 ngày + cho key free dùng thử tiếp 100 ngày đó.
Bạn có thể tìm hiểu đăng ký Kaspersky dùng thử ở đây:

Các chủ đề có liên quan khác