Kolton

Ổ cứng laptop mình chia hiện giờ như sau

Ổ C mình cài windows 7, ổ D là xp, còn ổ E chứa dữ liệu

Bây h mình muốn bớt dung lượng ổ C và E còn mỗi ổ 30gb, còn lại san sang ổ E. Ai biết cách nào đơn giản thì chỉ mình với. Thank

onlyanapple_a10

mình có cách này bạn dùng thử coi kô bị mất dử liệu trên ổ C và E đâu.

trước tiên bạn mua một cái đĩa hr-boot về bạn chạy partition rồi bạn chọ ổ C bạn thu nhỏ kích thước của nó lại còn 30 G bạn sẹ có thêm một ổ 50 G nủa tương tự bạn làm với ổ E bạn lại có thêm một ổ 20G nữa.

còn gộp 2 ổ thì mình nghỉ bất được vì nó khác partition nên kô thể gộp chung chỉ còn cách format rồi ph6n lại toàn bộ thôi.

Angelo

Trích:

OliverTime

mình có cách này bạn dùng thử coi kô bị mất dử liệu trên ổ C và E đâu.

trước tiên bạn mua một cái đĩa hr-boot về bạn chạy partition rồi bạn chọ ổ C bạn thu nhỏ kích thước của nó lại còn 30 G bạn sẹ có thêm một ổ 50 G nủa tương tự bạn làm với ổ E bạn lại có thêm một ổ 20G nữa.

còn gộp 2 ổ thì mình nghỉ bất được vì nó khác partition nên kô thể gộp chung chỉ còn cách format rồi ph6n lại toàn bộ thôi.

Cách này cũng có tiềm năng làn được. Khi tách được thêm 1 ổ mới 50G từ ổ C bạn gộp nó vào ổ D( vì có thể gộp được 2 ổ gần nhau). Sau đó ok....lúc này dung lượng ổ D sẽ là 100G. Làm lại bước trên, tách ở ổ D ra 70G nữa rồi gộp vào ổ E-> ok...Hoàn thành....! chúc bạn thành công.

bedau_behoai92

Thế này nhá bạn ! Việc ghép 2 phần vùng vẫn thực hiện được bạn à !
Hình như theo mình biết thì Phần mềm Magic Pro bất chạy được trên windows 7 ! Vì vậy bạn cần thực hiện trong DOS bằng cách sử Dụng Phần mềm magic pro trong cd Hiren boot.

Sau khi vào Phần mềm magic trong Hiren boot, Bạn làm theo thế này nhá : (Vào Phần mềm Magic trong hiren boot chắc bạn biết rồi nên mình khôg nói nữa)-

- Trước tiên là Resize phân vùng : Bạn chuột phải vào phân vùng C (E), chọn Resize/Move. Tiếp theo bạn nhập các số liệu tuơng ứng hay dùng chế độ Drag để Resize phân vùng C và E sao cho còn 30Gbs mỗi phân vùng

- Sau khi Resize xong, bạn tiến hành gộp 2 phân vùng trống vừa Resize (được tao ra từ C và E ) vào phân vùng D bằng cách chuột phải vào 2 phân vùng trắng đó và chọn Marge..

Sau đó bạn chọn phân vùng D để tiến hành nhập

Sau khi làm xong click Ok -- > Apply-->Ok và reset lại máy

Các chủ đề có liên quan khác