nhimcoi13_5

tui có mượn đĩa Audio CD của người khác , muốn chép vào máy nghe cho tiện,các huynh chỉ cách tui chép với , vậy máy tui phải cần phần nào , và cách thao tác cụ thể , Thank các huynh trước nhé .

Arthur

bạn có thể sử dụng chức năng " Rip " của windows media player . bạn cho đĩa CD đó vào rồi bật WMP lên rồi ở trên đó có chữ "rip" ấy.bạn kick vào đó.nó sẽ hiện lên 1 bảng liệt kê các bài nhạc trong CD.bạn chỉ cần tích chọn các bài mà mình muốn cop rồi chọn " rip music" là dc.

kudarka_1

Trích:

hadau

bạn có thể sử dụng chức năng " Rip " của windows media player . bạn cho đĩa CD đó vào rồi bật WMP lên rồi ở trên đó có chữ "rip" ấy.bạn kick vào đó.nó sẽ hiện lên 1 bảng liệt kê các bài nhạc trong CD.bạn chỉ cần tích chọn các bài mà mình muốn cop rồi chọn " rip music" là dc.

Bình thường thì có thể coppy trong ổ cd...thư mục nào nặng nhất là có file nhạc ah

còn nếu bất cho coppy thì dùng cách rip như bạn trên vừa nói

ladydiemkieu85

Trích:

datahuXdeathkiller

Bình thường thì có thể coppy trong ổ cd...thư mục nào nặng nhất là có file nhạc ah

đúng vậy!! nhưng BT nhưng bài hát thường mình copy dc từ CD ra nhưng đó chỉ là Shortcut mà thôi!! nếu có đĩa ở trong ổ bạn vẫn nghe dc
tốt nhất là bạn dùng WMP để copy nó có 1 chức năng riêng đấy!!
chúc bạn thành công!!

tranhangtour

Trích:

NA1003

Nếu là đĩa mp3 thì có thể copy ra nghe được luôn

audio CD mà mp3 gì ở đây. dùng rip của WMA đấy. đưa CD không chọn rip. tích chọn tất cả các mục của cd rồi chạy là xong. nếu bạn muốn file Rip ra là mp3 or wam thì bấm phải không chữ rip và chọn thôi

gau2dau

Trích:

datahuXdeathkiller

Trích:

hoathaneitc

Trong windows media player có chức năng copy CD đấy "RIP"

Trích:

NA1003

Nếu là đĩa mp3 thì có thể copy ra nghe được luôn

Tất cả những bài trả lời này đều được đánh giá là "SPAM", bởi vì ngay bài trả lời đầu tiên vừa đúng trả toàn và tiện lợi nhất. Không hiểu sao còn SPAM nữa

Armstrang

Trích:

hadau

Thank bạn nhé

Trích:

tungcz

Tất cả những bài trả lời này đều được đánh giá là "SPAM", bởi vì ngay bài trả lời đầu tiên vừa đúng trả toàn và tiện lợi nhất. Không hiểu sao còn SPAM nữa

Thì chính bạn cũng đang SPAM đó

Phần mềm RIP cdi thì có rất nhiều, nhưng đơn giản nhất thì kể đến WMP

Trích bài này cho bạn tham tiềmo

1)Bạn mở WMP ra rồi open các file từ đĩa ổ CD thật. 2)Sau đó bạn nhấp vào mũi tên bên dưới tab RIP, chọn “More Options” để thiết lập các thông số cần thiết trước khi copy về máy mình.

3) Tiếp theo, bạn chọn nơi và định dạng file sẽ được lưu, ví dụ ở đây tui chọn MP3. Ngoải ra bạn cũng nên chọn chất lượng copy file.

Nhấn nút start RIP để tiến hành copy về thư mục vừa chọn.

Đợi chút xíu…

Sau khi xong, bạn kiểm tra lại thư mục F:\Dia hoc sẽ thấy các file vừa được chép về đầy đủ và bạn có thể thưởng thức chúng mà bất cần đút đĩa CD vào.

hot_boy02005

có rất nhiều soft để lấy bài hát cd audio vao cp. windows media, hero3000 or 2002 ... cũng lấy được. cơ bản dùng soft naog lấy vào cp thành đuôi mp3 chuẩn thôi. mình dùng mabaker, procod .. or adobe audition ghi lại ..

Các chủ đề có liên quan khác