luu_vuong2909

Xin chào tất cả người , mình có một thắc mắc muốn được tất cả người giúp đỡ.

thắc mắc của mình như sau :

Hôm trước máy mình bị hỏng mang ra tiệm họ cài lại máy , về nhà mình mở máy lên thì đâu đâu cũng thấy tên của người cài đặt vào trong máy của mình mình vừa tìm hiểu và thay thế cái OEMINFO với OEMLOGO nhưng cái TollBar thì mình tìm hoài bất ra.Nó tương tự thế này nè :

Mong tất cả người giúp đỡ để em cùng tiến bộ ( vì em còn gà lắm ).Xin chân thành cảm ơn.

THẬT SỰ LÀ MÌNH KHÔNG BIẾT POST YÊU CẦU TRỢ GIÚP NÀY Ở MỤC NÀO , XIN MỌI NGƯỜI THÔNG CẢM.CÓ GÌ KHÔNG PHẢI XIN MOD REMOTE DÙM CÁI.THANK.

minhthuy_250890

Start\run\ gõ regedit\ để ý bên trái có nhánh HKEY_CURRENT_USER
Double click vào từng cái theo thứ tự như mình để tìm đến khoá Main HKEY_CURRENT_USER\ Software\ Microsoft\ Internet Explorer\ Main giờ nhìn sang bên phải xem có dòng nào tên là Window Title chưa nếu có rùi thì double click vào rùi gõ vào đó tên bạn muốn hiển thị trên thanh tiêu đề của IE (chẳng hạn Mozilla Firefox 3.5 Beta 4 ) rùi OK
Nếu chưa có thì chuột phải chọn new\string value\ gõ Window Title để đặt tên cho khoá đó rùi double click vào khoá vùă làm ra (tạo) gõ tên bạn muốn đổi thành tương tự như trên
Trường hợp của bạn vừa bị thay đổi nên mình nghĩ vừa có khoá đó rùi không nên phải tạo

nh0_sh0ck01

Trích:

7H4IY3U2I11H

Xin chào tất cả người , mình có một thắc mắc muốn được tất cả người giúp đỡ.

thắc mắc của mình như sau :

Hôm trước máy mình bị hỏng mang ra tiệm họ cài lại máy , về nhà mình mở máy lên thì đâu đâu cũng thấy tên của người cài đặt vào trong máy của mình mình vừa tìm hiểu và thay thế cái OEMINFO với OEMLOGO nhưng cái TollBar thì mình tìm hoài bất ra.Nó tương tự thế này nè :

Mong tất cả người giúp đỡ để em cùng tiến bộ ( vì em còn gà lắm ).Xin chân thành cảm ơn.

THẬT SỰ LÀ MÌNH KHÔNG BIẾT POST YÊU CẦU TRỢ GIÚP NÀY Ở MỤC NÀO , XIN MỌI NGƯỜI THÔNG CẢM.CÓ GÌ KHÔNG PHẢI XIN MOD REMOTE DÙM CÁI.THANK.

Bạn có thể nói rõ hơn ko? Khi bạn mở My Computer có hiện tên đó ko? Nếu chỉ có IE thì dễ, vào regedit theo đường dẫn sau, làm ra (tạo) một khóa mới (chuột phải --> New --> String Value, đặt tên là Window Title, nhấn đôi gõ vào tên bạn muốn--> xong)

Trích:

User Key: HKEY_CURRENT_USER\ Software\ Microsoft\ Internet Explorer\ Main

Name: Window Title

Type: REG_SZ

Ngoài ra bạn có thể thay đổi tiêu đề của My Computer và nhìu thứ khác:

Nếu cần thì Phần mềm mình nha [email protected]

Các chủ đề có liên quan khác