các bạn ơi cho mình hỏi công ty kinh doanh kính màu bên mình nhập kính trắng về làm theo mầu ngựa khách hàng yêu cầu sau đó sơn màu lên sản phẩ.vậy mình có phải tính giá thành trong trường hợp này không.

giacubeo

Trích:
Nguyên văn bởi sacmau7674 các bạn ơi cho mình hỏi công ty kinh doanh kính màu bên mình nhập kính trắng về làm theo mầu ngựa khách hàng yêu cầu sau đó sơn màu lên sản phẩ.vậy mình có phải tính giá thành trong trường hợp này không.
Tớ nghĩ đúng là mình phải tính GT rùi nếu k thì làm sao tính được Lỗ - LãiTớ sẽ coi kính trắng là NL đầu vào sau đó tớ phải thêm trước mua sơn, lương trả cho người sơn kính, mua chổi quét sơn... (đấy chính là chuyện tập hợp CP vào TK621, 622, 627 ấy mà) lúc này tớ mới xđ được giá vốn của kính màu là bn các bạn thấy tớ làm như thế có đúng k?

Taji

Trích:
Nguyên văn bởi sacmau7674 các bạn ơi cho mình hỏi công ty kinh doanh kính màu bên mình nhập kính trắng về làm theo mầu ngựa khách hàng yêu cầu sau đó sơn màu lên sản phẩ.vậy mình có phải tính giá thành trong trường hợp này không.
Tất nhiên là bạn phải tính rồi chứ bất tính vậy chi phí sơn màu lên sản phẩm bạn lấy đâu ra.he he.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
bạn làm như vậy là chính xác rồi đó.