Arryo

Hihi, chào cả nhà... em bất pjk là post bài này ở đây có đúng nội quy bất nữa..Nếu bất đúng mod nhắc nhở và move đúng box dùm em nhé (em bất tìm dc box thảo luận về game)

Lúc trước thì em có chơi game Restaurant City trên Facebook (cũng tầm lv 29)
Nhưng ùi bỏ vì toàn bạn bè nước ngoài (

Giờ thì game chính thức có bản Việt Hóa trên Back-bite Me rồi, nên em mún giới thiệu lại và chỉ dẫn một số cách chơi cho những ai thích game flash trên web

1..2...3 Bắt đầu nhé

Trang chủ:
Link đến game :

Mọi người đăng nhập tại trang chủ sau đó click vào game Nhà Hàng Vui Vẻ ở góc trái

Đây là giao diện của game, nhìn cũng minicute nhỉ ^^ Nhân vật của em tên Ngốc á..

Hướng dẫn một số chức năng chính trong giao diện game

1. Phố : Là nơi thăm bạn bè hay qua trao đổi nguyên liệu với các nhà hàng khác
2. Thay đổi trang phục : Có thể mua quần áo, phụ kiện cho chính mình tại đây
3.Trang trí nội thất : Mua bàn ghế, bếp ăn, trang trí cho nhà hàng
4.Đổi Thực Đơn : Có thể chế làm ra (tạo) các món ăn mới cũng như thay đổi thực đơn tại đây
5.Phần Thưởng : nơi ghi nhận những phần thưởng sau khi trả thành nhiệm vụ
6. Hộp Thư : Trao đổi nguyên liệu, gửi tin nhắn cho bạn bè.
7.Thuê Nhân Viên : Click vào sẽ mở giao diện thuê nhân viên, có thể thuê max nhân viên là 8 người
8.Save game
9.Tắt/ mở chất lượng hình ảnh
10.Tắt/mở nhạc nền
11.Tắt/mở Âm thanh
12. Lv và số kinh nghiệm đạt được
13. Danh tiếng (mức độ danh tiếng càng cao - khách càng đông hơn)

Có thể giao chuyện làm cho nhân viên bằng cách click chuột vào họ. Giao diện công chuyện cho nhân viên sẽ như thế này.

Lúc mới vào game, bạn sẽ được chỉ dẫn để thuê 2 nhân viên (nhân viên chính là những bạn bè trong list friends của bạn)..Sau đó thì giao chuyện làm cho họ tương tự như hình trên (cho môt người làm đầu bếp/ 1 người làm bồi bàn là trả thành nhiệm vụ đầu tiên trong game ùi đó)
Sau đó thì nhà hàng bắt đầu đi vào hoạt động..Sẽ có khách ra vào ăn và chấm điểm danh tiếng cho bạn.

Hihi, tạm thời (gian) em chỉ viét đến đây thui..Mọi người có câu hỏi hay thảo luận về game thì post tại đây lun nhé....

Ai mún làm quen hay add friend với em thì add tại đây

P.s: Thank anh Jet về hình ảnh cũng như chỉ dẫn (môi người copy sang diễn đàn khác nhớ ghi nguồn của ddth và Jet nhé ^^)

Phần II : Một số câu hỏi thường gặp khi chơi game

1.Làm thế nào để có nhiều tiền?
Từ dịch vụ của chính nhà hàng của bạn (bán món ăn cho thực khách)
Giúp bạn bè làm vệ sinh nhà hàng (hiện chức năng này chưa ra mắt)
Rung cây xung quanh nhà hàng (có trước nhưng khá ít)
Như vậy tất cả người chủ yếu kiếm trước bằng cách phục vụ khách hàng của chính mình.

2.Làm thế nào để thuê nhân viên và làm thế nào để sa thải nhân viên?
Để thuê một trong những bạn bè của bạn chọn biểu tượng kính lúp. Sau đó chỉ cần chọn nút màu tím 'thuê' của bạn bè bạn muốn thuê! ( Số lượng người được thuê tùy thuộc vào level chơi của bạn)

Để sa thải một trong những bạn bè của bạn, chọn nhân viên trong nhà hàng của bạn xem và sau đó chọn nút “sa thải”. Lưu ý: bạn sẽ phải trả $200 phí cho hệ thống.

3.Làm thế nào để nhân viên luôn làm chuyện với hiệu suất cao nhất?

Hãy đảm bảo năng lượng của nhân viên luôn ở mức cao. Mức độ năng lượng của nhân viên làm thuê được hiển thị từ 0 đến 100% năng lượng.

Có 2 cách để phục hồi năng lượng cho nhân viên:

Cách 1: cho nhân viên nghỉ ngơi. ( lúc này nhà hàng của bạn sẽ ngừng hoạt động và bạn bất thể kiếm trước lúc nhân viên nghỉ)

Cách 2: Dùng trước mua đồ ăn để phục hồi năng lượng. Có nhiều mức để cho bạn chọn lựa để cho nhân viên ăn.

4.Làm thế nào để mua đồ và trang trí nhà hàng của mình?
Bạn có thể mua đồ tại hệ thống bán đồ trang trí nội thất. Ở đây có tất cả các vật dụng cần thiết để bạn trang trí cho nhà hàng của mình. Với bất kì món đó nào hợp túi trước bạn muốn mua, click và giữ chuột kéo món đồ nó đặt vào nhà hàng của bạn. Sau đó thì đơn giản là sắp xếp theo ý muốn.

Bước 1: Click vào biểu tượng trang trí nội thất

Bước 3: Di chuột vào món đồ muốn mua, giữ và kéo về nhà hàng của bạn

Bước 4: Di chuột và kéo món đồ đến vị trí bạn muốn sắp xếp. Bạn có thể xoay chiều của vật dụng cho phù hợp với vị trí trong nhà hàng

5.Làm thế nào để bán đồ nội thất vừa mua hay tặng cho bạn bè của mình?

Bước 1: Di chuyển chuột vào món đồ bạn muốn bán hay tặng

Bước 2: Nếu muốn bán thì di chuyển món đồ đến máy Bán vật phẩm

hay di chuyển đến chỗ để tặng quà.

6.Làm thế nào để có nhiều nguyên liệu để chế biến thức ăn?
-Bạn sẽ được nhận mỗi ngày khi đăng nhập vào trò chơi “Nhà hàng vui vẻ”
-Mỗi ngày bạn sẽ nhận được 1 câu hỏi trắc nghiệm về thực phẩm. Trả lời đúng bạn sẽ nhận được 1 nguyên liệu miễn phí.
-Mua vật phẩm tại shop bên ngoài cửa hàng (mỗi ngày vật phẩm khác nhau với giá cũng khác nhau)
-Đến thăm nhà bạn bè (chỉ áp dụng cho lần đầu tiên và duy nhất)
-Nguyên liệu này sẽ giúp bạn làm ra (tạo) nên thực đơn phong phú trong nhà hàng của mình.
-Có nhiều nguyên liệu bạn sẽ có thời cơ nâng cấp của món ăn và sẽ tăng điểm kinh nghiệm nhanh hơn.

7.Làm thế nào để nâng cấp món ăn?

Bước 1: Click vào đổi thực đơn

Bước 2: tùy thuộc vào nguyên liệu để nâng cấp món ăn vừa đủ hay chưa để bạn nâng cấp món ăn của mình. Bên cạnh những cách để có nguyên liệu như chỉ dẫn ở trên. Nếu bạn dư 1 món nguyên liệu nào đó bất cần bạn có thể sang nhà hàng của bạn bè mình để đổi nguyên liệu mà bạn bè có.

Nguyên liệu có 2 trạng thái : nguyên liệu ở trạng thái khóa và nguyên liệu ở trạng thái bất khóa. Click vào nguyên liệu của bạn ở phía dưới để khóa và mở khóa. ( Điều này là yếu tố đế bạn hay bạn bè bạn cài đặt quyền khi trao đổi nguyên liệu.)

8.Làm thế nào để đổi được nguyên liệu với bạn bè?
Nguyên liệu có 2 trạng thái : nguyên liệu ở trạng thái khóa và nguyên liệu ở trạng thái bất khóa.
Bước 1: Sang nhà bạn bè và chọn biểu tượng Đổi nguyên liệu

Bước 2: Hệ thống sẽ hiện thị những loại nguyên liệu của bạn bè phía trên và nguyên liệu của bạn có ở phía dưới. Click vào nguyên liệu bạn muốn trao đổi từ bạn bè. Chú ý, chỉ có những nguyên liệu cùng level mới có thể đổi được với nhau.( hay nguyên liệu của bạn phải cao level hơn của người bạn mình) Nhấn vào nút trả thành màu xanh để trả tất quá trình trao đổi.

Beornheard

Quote:

Được gửi bởi khanh3t

cái này mình chưa chơi để thử chơi xem thế nào.

Chơi cũng vui lắm bạn ^^ Đôi lúc nhân viên nó đình công bất chịu làm chuyện làm mình mất khách quá trời... hic

Nếu có thắc mắc bạn post tại đây nhé, mình sẽ chỉ dẫn kĩ hơn..

Baron

Ồ, cái trò mất thời (gian) gian phết, tui chơi đến lv 10 rồi, hiện giờ có 5 nhân viên còn trước có khoảng 8000$, đủ sắm đồ đẹp mà thấy chưa có thời (gian) gian

ngocanh_2311

Đã cập nhật thêm môt số câu hỏi thường gặp...
@demon29 : mình cắm máy 2 ngày lên lv 13 lun ^^
Hiện tại đang đóng cửa tu sửa nhà hàng

nguyen.thunhan

Quote:

Được gửi bởi Rainnie

Đã cập nhật thêm môt số câu hỏi thường gặp...

@demon29 : mình cắm máy 2 ngày lên lv 13 lun ^^

Hiện tại đang đóng cửa tu sửa nhà hàng

Chém gió hả trời. Làm sao mà cắm lên lv nhanh vậy

Zany_Boy

làm the nào để lên cấp nhanh?mình chơi mãi mà điểm kinh nghiệm vẫn thấp quá.

dhuong21

Quote:

Được gửi bởi manhthai

làm the nào để lên cấp nhanh?mình chơi mãi mà điểm kinh nghiệm vẫn thấp quá.

Bạn phải nâng cấp món ăn đi, món ăn lv cao thì điểm kinh nghiệm nhận dc càng nhìu.. Rồi thì phải giữ điểm danh tiếng... danh tiếng càng cao-> khách càng nhìu -> càng nhìu kinh nghiệm ^^

Chơi 2 ngày là có thể lên dc 12 ùi còn gì

Cale

Trò này dễ chơi lắm. Mình cày mỗi ngày 3 buổi (sáng, trưa và tối). Sau một thời (gian) gian mình lên cấp 20, trước thì được 20k

Mấy bạn có thể kết bạn với mình (nick là ngocvjnh2009), cần mua gì dưới 1k tiền, viết thư Phần mềm mình, mình tặng cho. Mỗi người mình tặng 1 lần (làm vậy để mình lấy cáp "dễ gần" và làm quen được nhiều hàng xóm hơn)

nhock_quang

Quote:

Được gửi bởi ngocvjnh18

Trò này dễ chơi lắm. Mình cày mỗi ngày 3 buổi (sáng, trưa và tối). Sau một thời (gian) gian mình lên cấp 20, trước thì được 20k

Mấy bạn có thể kết bạn với mình (nick là ngocvjnh2009), cần mua gì dưới 1k tiền, viết thư Phần mềm mình, mình tặng cho. Mỗi người mình tặng 1 lần (làm vậy để mình lấy cáp "dễ gần" và làm quen được nhiều hàng xóm hơn)

Ồ, sao giàu vậy mình chơi vài ngày còn không giàu được như bạn đấy. Có cheat gì bất đó, mình thấy đợt này có nhiều người báo là hack lắm

sou_khjn

Quote:

Được gửi bởi ngocvjnh18

Hack à ? Lv20 làm gì nhà to được như thế ??

Chơi game để giải trí chứ hack với hít thì chán lắm.

Quote:

Được gửi bởi ngocvjnh18

:-<

Hack thì có chứ làm gì mà cày lên lv nhanh vậy, hiện giờ cày nhìu lắm cũng lên được lv 15 là cùng.

Còn lại ai lv trên 20 thì có nước là hack thì có ........

luungoclong_2

Hi! mời tất cả người ghé thăm nhà tui nè! tui chơi được mới và ngày và đúc kết cho mình rất nhiều kinh nghiệm. Bạn bè cũng gần 100 rồi, hihi! bà con vào trao đổi thực phẩm nha! tui chỉ khóa và thứ thôi, còn lại thì thoải mái. Quán tui đơn sơ, bất cầu kì, mà hoạt động hiệu quả! đảm bảo mức độ danh tiếng trên 24 khi nhân viên chưa chết đói.Nick: kakashiv3

Siegfried

Quote:

Được gửi bởi denii

cho minh hoi tai sao minh mua do` ve lam tolet ma sao không co khach di vay.giup minh nha .thanks

Hi! khi nào khách có nhu cầu bạn mới nên đầu tư. Khi nào bạn thấy khách có cái bồn cầu trên đầu là lúc phải đầu tư!
Danh tiếng là tiêu chuẩn hàng đầu của chúng tôi:

aloha_everyone

Quote:

Được gửi bởi hanhtinhdo1989

Hi! mời tất cả người ghé thăm nhà tui nè! tui chơi được mới và ngày và đúc kết cho mình rất nhiều kinh nghiệm. Bạn bè cũng gần 100 rồi, hihi! bà con vào trao đổi thực phẩm nha! tui chỉ khóa và thứ thôi, còn lại thì thoải mái. Quán tui đơn sơ, bất cầu kì, mà hoạt động hiệu quả! đảm bảo mức độ danh tiếng trên 24 khi nhân viên chưa chết đói.Nick: kakashiv3

Nhìn chật chội quá nhỉ Nhưng cách xếp bàn rất hợp lý, vì như thế này thì bồi bàn sẽ đỡ phải di chuyển nhiều-> đỡ mất thể lực.

Nhưng nên mua thêm một số món giải trí nữa như máy game cho khách vui chơi ^^

Quote:

Được gửi bởi denii

cho minh hoi tai sao minh mua do` ve lam tolet ma sao không co khach di vay.giup minh nha .thanks

Lv 8 trở lên khách mới cần dùng toilet, còn dưới lv 8 thì bạn bất cần mua toilet làm gì đâu.Tốn xiền

Quote:

Được gửi bởi Rainnie

Nhìn chật chội quá nhỉ Nhưng cách xếp bàn rất hợp lý, vì như thế này thì bồi bàn sẽ đỡ phải di chuyển nhiều-> đỡ mất thể lực.

Nhưng nên mua thêm một số món giải trí nữa như máy game cho khách vui chơi ^^

Lv 8 trở lên khách mới cần dùng toilet, còn dưới lv 8 thì bạn bất cần mua toilet làm gì đâu.Tốn xiền

Cũng tính tới vấn đề đó nhưng mua mà bất có ai chơi hết! hihi! tại vì khách chỉ chơi game khi không còn chổ ngồi, mà tui tính trung bình thì lúc nào cũng thừa 1- 2 chổ trống hết, đến mức danh tiếng lên đến 30 vẫn còn chỗ trống mà.
tui choi và tui quan sát hành vi của khách hàng, và cả luật nữa để làm giàu mà! hihi!

dang_yeu

Quote:

Được gửi bởi hanhtinhdo1989

Cũng tính tới vấn đề đó nhưng mua mà bất có ai chơi hết! hihi! tại vì khách chỉ chơi game khi không còn chổ ngồi, mà tui tính trung bình thì lúc nào cũng thừa 1- 2 chổ trống hết, đến mức danh tiếng lên đến 30 vẫn còn chỗ trống mà.

tui choi và tui quan sát hành vi của khách hàng, và cả luật nữa để làm giàu mà! hihi!

Cho mình hỏi về đội hình nhân viên của bạn..

Với của mình là 4/3/1 Với 4 đầu bếp / 3 bồi bàn / 1 lao công...Mà khi lên danh tiếng tầm 29->32 là coi như loạn xì ngầu..Phục vụ bất kịp, toilet hư liên tục mặc dù mua tới 4 cái vẫn bất đủ.

Giải pháp tạm thời (gian) là thêm máy game và ghế đợi... Để giữ chân khách hàng được lâu hơn.

Danh tiếng 30 mà vẫn còn chỗ trống - khó tin thật

nh0k_mjk0

Quote:

Được gửi bởi Rainnie

Cho mình hỏi về đội hình nhân viên của bạn..
Với của mình là 4/3/1 Với 4 đầu bếp / 3 bồi bàn / 1 lao công...Mà khi lên danh tiếng tầm 29->32 là coi như loạn xì ngầu..Phục vụ bất kịp, toilet hư liên tục mặc dù mua tới 4 cái vẫn bất đủ.

Giải pháp tạm thời (gian) là thêm máy game và ghế đợi... Để giữ chân khách hàng được lâu hơn.

Danh tiếng 30 mà vẫn còn chỗ trống - khó tin thật

Thật mà! số lượng khách vào luôn cân bằng với số lượng khách ra!
Chắc có lẻ lao công là ít chuyện nhất, chỉ có lâu lâu tự dưng chui vào trong cái ô vuông bất biết đường ra mà thôi! theo mình nghĩ sẽ bất loạn đâu,

vì khi danh tiếng lên 30 thì mình sẽ có thêm 1 nhân viên bồi bàn nữa, lao côngt thì hiện làm chuyện oke! đầu bếp sẽ được sài bếp nguyên tử( hình như nhanh hơn 1 ít!), hiện tại thì thấy vẫn có một khoảng thời (gian) gian chết! mình đang nghiên cứu để loại khoảng thời (gian) gian này!
Bạn có thấy mình chặn đường, bắt khách phải đi vòng, đây là cách để giảm nhiệt của quán

Các chủ đề có liên quan khác