Gregson

Có ai biết phần mềm save lại mấy trang Web mà mình thích bất vậy , giữ nguyên được định dạng của nó luôn , tui có mấy trang mà nó bất cho save , một số trang save được nhưng bị mất mấy chỗ , coi kỳ quá .

hoatinhyeu_1001

Bạn dùng thử Web Copier đi, soft này dùng để download nguyên một website về HDD để xem Offline . Ngoaì ra còn một số cái khác cũng hay không kém, như Teleport, WebZip v.v..

Chúc vui !

Mình bất muốn download nguyên một Website đâu vì như vậy mất thời (gian) gian lắm . Mình chỉ muốn download 1 trang đó thôi vì nó chứa những thông tin và hình ảnh minh họa mà mình cần .

blog_tieuquy

Click phải tại tiêu đề chọn save as rồi gõ tên cho nó.

Nếu đang ở trong trang Web đó thì chọn File \Save as gõ tên chọn định dạng cho nó rồi save là xong.

Định dạng (Save as type) :

htm,html : save trang Web thông thường

mht : nén, có thể giữ nguyên hình ảnh đi kèm bên trong (tui nghĩ là bạn nên chọn loại này).

txt : khỏi giới thiệu

Thế là ngon lành, có thể làm tương tự với e-mail!

Bromleah

Thank bạn !

Nhưng mà bất phải trang Web nào cũng cho làm như vậy đâu ? một số trang Web bất cho save đâu .

Định dạng mht sao tui bất save được hình ảnh ???

vophilong76

Bạn thử cách này nha nếu bạn có cài đặt chương trình FrontPage sẵn trong máy. Bạn vào đây để set: Tools/Internet Options, tại tab Programs, mục HTML editor: bạn chọn Microsoft FrontPage.

Khi vào trang web đó, bạn nhấn vào biểu tượng của FrontPage trên thanh Toolbar của I.E để edit trang web đó, nếu thích có thể để vậy và Save As. Cotez vừa từng dùng cách này với nhiều trang web bất save được hình ảnh. Chúc vui

lifestronger

Download xem thử thì biết tui save trang này thành mht đó, nếu save bt thì sẽ không có avatar đâu.

Tui thấy save được hết mà đâu có gì đâu.

Nếu không thì bạn click phải chọn View source rồi save lại thành txt, mở file txt rồi save lại thành htm.

Các chủ đề có liên quan khác