Kenn

Mình muốn tham tiềmo ý kiến tất cả người về nơi học Tiếng Anh. Bạn nào vừa học thêm Tiếng Anh rồi thì cho mình ý kiến về nơi bạn đang học và một số nơi mà bạn biết nha.

Mình nói "tốt" tức là nói về chất lượng và học phí nữa.

các bạn đang học chương trình nào? trường ngoại ngữ nào, đất chỉ, học phi?

Mình nghĩ là mình nên học Toiec, nhưng chưa kiếm được nơi nào tốt cả. Bạn cho mình lời khuyên nhé.

keou_303

nếu mà nói nơi học av có học phí và chất lượng đảm bảo thì theo mình bít là lớn học sư phạm thành phố HCM,Âu Mỹ,V_US(hội Việt Mỹ),ILA,Sibme.......(giá học phí tăng dần từ trái wa phải nha)

bác nói " học phí và chất lượng đảm bảo" tức là 2 cái đó cùng biến với nhau phải không? =)

Bác toàn liệt kê hàng top ở đây không hà .

ILA thì là TOP rồi nhưng học phí mấy ai chịu nổi 6 chai một khoá .:(

Hội Việt Mỹ thì "nghe đồn" chất lượng phìng phường mà học phí cao.

Âu Mỹ thì tạm ổn 180k/ tháng, khóa 6-12 tháng. nhưng bất biết chất lượng thế nào.

sư phạm Tp thì tốt rồi, nhưng HP cũng dao động từ 230-270k.tháng I-)

Có ai học SEAMEO chưa nhỉ? nghe nói PH chỉ 1,5 chai một khoá. tui đang nhắm bác này đây ;

Còn MICHIGAN của trường mình nữa, nghe nói cơ sở tồi tàn lắm phải không?

Last edited by a moderator:

3_8

Ai nói ILA 6 Tr 1 khóa,av người lớn dao động từ 215USD đến 300USD mỗi khóa kéo dài từ 2-2tháng rưỡiX-(=))

cunhan

Đối với dân sinh viên nhà giàu như mấy bác mới học nổi mấy cái ILA ... đắt đỏ như thế , chứ dân sinh viên như chúng tui tiền đâu ra các bạn sinh viên lưu ý để theo kịp tiến độ chương trình trong lớp ( chứng chỉ Toeic 500 ) các bạn chỉ cần hoc chứng chỉ level B mới nhất của Oxfort tai ĐH SƯ Phạm , mỗi khóa ( 2 tháng ) chỉ có 380.000 VND , hoc Khóa sau giảm còn 350.000 VND hợp túi trước , mà lại rất sinh viên các bạn ạh !

dinhphuonglan

Lưu ý : chứng chỉ B rất tương tự grammar và speaking của Toeic đang dạy trong trường , tui đang học đây !

Treowe

Còn bên trường ngoại ngữ thanh niên thì sao nhỉ ? Học phí dao động từ 230-290/ khóa 2 tháng (tùy trình độ) cũng ngang ngửa với ĐH sư phạm. Nhưng bất biết chất lượng thế nào?

vay_xep_li2007

ban mun hoc tieng Anh tot nhat phai ko. vao Hoi Dong Anh la dam bao chat luong dinh luon. hoc bay mien che. y minh la cao ngat. con không thi hoc o IDP cung tuong tu. nghe noi co lop hoc nguyen mot tuan luon, ngay nao cung hoc 3h, hoc bay khoang 400USD

Courtnay

Tui cùng ý với Quang đó: Học đâu cũng vậy tùy cách tiếp thu và sự cố gắng của mình thui.

Ở Tp.HCM bây giờ có quá nhiều trung tâm dạy anh văn, dĩ nhiên là ở nơi nào cũng có cách giới thiệu tốt nhất để thu hút tất cả người vào học ở chỗ mình.

Tui cũng vừa từng học ở ILA, ở đó tuần 3 bữa đều được học với giáo viên người nước ngoài hết, có bằng cấp sư phạm đàng hoàng. Nhưng bạn vào lớp phải chịu khó coi bài ở nhà trước nếu không thì không lớp hơi bị cực. Vì chỉ toàn là t.Anh, lại không có trợ giảng. Mà ở ILA học phí cũng thuộc hàng mắc. 1 khóa 2tháng 200USD, bây giờ lên 215 rùi.

Ở Âu Mỹ IWEP thì đóng học phí 1 lần học luôn 1 năm, trước chỉ bằng 1 khóa ở ILA, không biết chất lượng dạy thì sao? Có ai từng học ở IWEP rồi cho tui ý kiến với!

saobang

Mình nghĩ với trình độ hiện tại của mình thì chỉ cần giáo viên Việt Nam là được rồi. Chớ gặp mấy giáo viên Tây thì hẻm biết ổng nói gì
Quyết định học tại trường Ngoại Ngữ Thanh Niên, vừa rẻ vừa gần nhà.

lahai72

học anh văn à??? nhiều chổ lém mà, quanh Gò vấp này cũng nhóc: Dương Minh, Đông âu, Việt Mỹ, elite...học phí cũng o fải la mắc lắm.o0

còn ở nhà văn hóa thanh niên nữa, có nguyên câu lạc bộ anh văn. chúc bạn thành công=D>

Bác Dương Minh và Việt Mỹ nằm sát nhà mình. Mỗi tội hẻm cóa trước học ở đó.
Vẫn quyết định như trên.

blogpe_pup

Ùhm nha tui thì gần DHSP,Gần hội Việt Mỹ,Gần Không gian hay âu mỹ nhưng gần nhất là ILA ===> tui học ILA cho gần,đi bộ thui
Ai chê mắc chứ tui thấy người ta ai cũng chê ila mắc nhưng khi mình học rùi thì thấy đáng cùng tiền tui học là 215USD 1 khóa 2 tháng nhưng khi discount 10% thì còn khoảng 90 mấy cùng USD tháng,rẻ hơn Việt Mỹ 5-10 USD

Devery

cac bac co the hoc tai trung tam ngoai ngu dai hoc su pham tphcm, ITP hoac la trung tam ngoai ngu truong dai hoc khoa hoc xa hoi & nhan van thanh pho ho chi minh. chat luong lam cac bac oi. nhanh len di. co gan de minh tro thanh mot nha phien dich tieng anh tai ba.

Matthew

thì ai có nhiêu thì học ILA , VIỆT MỸ , ít thì học DHSP hay các trung tâm khác

cungchu_vn

sao cac bac khong thu tim phan mem nao do hoc tai nha cung duoc ma. can chi phai den cac trung tam lam j. vua ton tien lai con mat thoi gian, phan mem grammar2.7 chang han, cung duoc lam do vua nam vua hoc cung tot luon

trung tam nào cung the,ban di hoc de dc hướng dẫn va on tap them co hoi giao tiep,tat ca la do ban than. chấp bạn di hoc o ILA ma không co gang zoi 1 ban di hoc ở 1 trung tam binh thuong nhung co gang ........ket qua ai cũng rõ

chauminhlinh

Vẫn biết là còn tùy thuộc học gì! Xét điều kiện như thế nào.....

Tuy nhiên, nếu nói đến luyện các chứng chỉ quốc tế thì mình chỉ chọn EQuest thôi!

Học ở đó thì chỉ có mê thui à!

keke!

Các chủ đề có liên quan khác