anh chị cho em hỏi: khi ghi đánh số cho PT,PC thì đánh số từ T1-T12 hay là ghi số hết tháng 1, sang quyển thứ 2 ghi cho tháng 2 thì đánh số lại bắt đầu từ số 1Vd:-Tháng 1: PC từ số 01-số 20 đến tháng 2; PC từ số 01-15hay là đánh theo : tháng 1: tứ số 01-số 20, tháng 2 đánh từ số 21- số 35

Trích:
Nguyên văn bởi ngoclan_002 anh chị cho em hỏi: khi ghi đánh số cho PT,PC thì đánh số từ T1-T12 hay là ghi số hết tháng 1, sang quyển thứ 2 ghi cho tháng 2 thì đánh số lại bắt đầu từ số 1Vd:-Tháng 1: PC từ số 01-số 20 đến tháng 2; PC từ số 01-15hay là đánh theo : tháng 1: tứ số 01-số 20, tháng 2 đánh từ số 21- số 35
cái cuối cùng là đúng đó bạn

o0onh04nho0o

Trích:
Nguyên văn bởi ngoclan_002 anh chị cho em hỏi: khi ghi đánh số cho PT,PC thì đánh số từ T1-T12 hay là ghi số hết tháng 1, sang quyển thứ 2 ghi cho tháng 2 thì đánh số lại bắt đầu từ số 1
Vd:
-Tháng 1: PC từ số 01-số 20 đến tháng 2; PC từ số 01-15
hay là đánh theo : tháng 1: tứ số 01-số 20, tháng 2 đánh từ số 21- số 35
Bạn đánh số TT theo kỳ hạch toán, nếu hạch toán theo tháng thì hết tháng bạn đánh lại từ đầu, nếu theo quý hay năm thì hết quý hay năm mới thì đánh lại.
Nhưng nếu đánh theo năm thì số lớn lắm.

missnhoc_9x

Trích:
Nguyên văn bởi ngoclan_002 anh chị cho em hỏi: khi ghi đánh số cho PT,PC thì đánh số từ T1-T12 hay là ghi số hết tháng 1, sang quyển thứ 2 ghi cho tháng 2 thì đánh số lại bắt đầu từ số 1Vd:-Tháng 1: PC từ số 01-số 20 đến tháng 2; PC từ số 01-15hay là đánh theo : tháng 1: tứ số 01-số 20, tháng 2 đánh từ số 21- số 35
Đánh số thế nào thì tuỳ doanh nghề lựa chọn để làm sao dễ quản lý nhất. Thông thường người ta đánh số theo năm sang năm mới thì bắt đầu là 01.Nếu đánh theo tháng thì phải đảm bảo trong một năm bất được trùng số phiếu VD tháng 1 đánh 01001 đến .... ; sang tháng 2 đánh 02001 đến ....

Trích:
Việc đánh số cho PT, PC không có quy định là đánh như thế nào cả.Cái đó tùy bạn làm sao cho dễ theo dõi sổ sách là được.Theo mình thì đánh số theo từng tháng rồi đánh lại bạn àh.

newbies_kid19

Trích:
Đánh số thứ tự PT, PC tùy thuộc vào kỳ hạch toán của theo tháng, quý hay năm ở Công ty bạn. Nhưng theo mình hạch toán từng tháng số phiếu sẽ bất lớn.

Cranleah

bạn lên đánh số PT-PC theo quý vì như thế dễ dàng quản lý hơn!Chúc bạn thành công
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Công ty em mới thành lập.Giờ có nhiều chuyện lắm nhưng mình bất biết bắt đầu từ đâu cả.Hơn nữa mình mới ra trường.Mong các bạn trong diễn đàn chỉ giáo!

Tùy vào chuyện doanh nghề bạn trong tháng có nhiều hoaatj động hay không mà đánh số nha.Nhiều thì theeo tháng là tốt nhất.Ít thì theo quý.Miễn sao bạn dễ sử dụng là được vì cái này không co quy định nào bắt buộc cả.

Bricriu

Theo mình nghĩ, bạn đánh số thứ tự sao cũng được, miến sao tiện trong chuyện quản lý là được rồi. Nhưng nhớ là số thứ tự phải liên tục, bất được ngắc quãng. VẬy thôi

Các chủ đề có liên quan khác