012_456

Em rất thích Ubuntu bởi nó là phần mềm ngựa nguồn mở, lại đẹp và đơn giản! Hì hục down file về Burn ra đĩa cài thì mới biết cảm giác của 1 Newbie là thế nào! Gia diện quá đơn giản, bất thân thiện lắm! Xái rất khó! Chứ được cái cài và có sẵn các Softare (miễn phí) là hay thôi! Có anh em nào trong diễn đàn mình rành về Ubuntu bất chỉ với! Cứ chỉ cách dùng thông thường rùi chỉ cách càiphần mềm sao sao,... tương tự như Windows XP vậy! Em vừa Ghost máy về lại Windows XP, nhờ anh em chỉ dẫn cụ thể giùm nha! Để sau đó mình còn đổi qua dùng Ubuntu luôn! ( Đang tính khia sáng tâm hồn trong sạch bằng các sử dụng Hệ Điều Hành miễn phí và các Software miễn phí khác!) Công nhận cái Ubuntu này cũng hay thật! Không cần Driver gì ráo, cái xong là chạy ngon lành!
Anh em đọc xong nhờ giúp em nha! Đội ơn tất cả người lắm lắm!

lên google.com.vn search keyword "ubuntu" và chọn là những trang tiếng việt là ra

mình cũng tu luyện từ những trang này nhưng chán không dùng nữa

Bạn mới dùng, muốn giao diện đẹp thì dùng Kubuntu ấy. Giao diện phải gọi là mê ly mà đòi cấu hình bất cao. Thanh tác vụ tương tự Windows nên bạn sẽ dễ sử dụng hơn.

dang_yeu

Quote:

Được gửi bởi appvz.com

Bạn mới dùng, muốn giao diện đẹp thì dùng Kubuntu ấy. Giao diện phải gọi là mê ly mà đòi cấu hình bất cao. Thanh tác vụ tương tự Windows nên bạn sẽ dễ sử dụng hơn.

Ặc, Kubuntu mà đòi cấu hình bất cao mới ghê. Theo bác cấu hình thế nào thế nào mới là cao ?

Biaiardo

Quote:

Được gửi bởi A.K.A.Y

Ặc, Kubuntu mà đòi cấu hình bất cao mới ghê. Theo bác cấu hình thế nào thế nào mới là cao ?

Ẹc. Cấu hình không cao tức là tầm tầm, chứ không phải cấu hình yếu nhé. Mình có máy AcerOne, thuộc dạng cấu hình tầm tầm, chạy Kubuntu 9.04 vẫn ngon lành nè.

Các chủ đề có liên quan khác