duck_lee

Mình đi ngủ để máy tính,khi tỉnh dậy thấy xuất hiện thông báo sau ở desktop

Lúc đầu có tầm vài trăm cái,mình vào task manage tắt còn 1 cái thì chịu bất thể tắt đi được.

Các pro cho hỏi là:

1-tại sao lại có cái thông báo đó hiện ra,mình ngủ nên bất biết có ai vào máy của mình không,đó là hệ thông tự thông báo lỗi,hay do virus hay là do ai vào nghịch cái gì đó( nếu vào thì vào chỗ nào nhé ).Mình thì sắp cài lại windows nên cũng không sợ lắm

2-Tắt thông báo đó đi như thế nào vậy,mình vào task manage tắt còn 1 cái thì chịu bất thể tắt được(dùng cả phím tắt:phím của sổ+D cũng bất làm nó ẩn xuống thanh taskbar được).

Pro nào biết cách sử lí bảo mình với.Thanks rất nhiều

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Mình lên mạng search và tìm được cách sửa như sau:

1. Bắt đầu Regedit, bằng cách Start> Run, gõ "regedit" bất có dấu ngoặc kép

2. Go to HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Microsoft \ Windows \ CurrentVersion \ App Paths \ HELPCTR.EXE

3. Nếu phím bất tồn tại, nhấp chuột phải và làm ra (tạo) phím: "HELPCTR.EXE" (ko có dấu ngoặc kép)

4. Đảm bảo giá trị là C: \ WINDOWS \ PCHealth \ HelpCtr \ Binaries \ HelpCtr.exe hay làm ra (tạo) ra các giá trị này

5. Khởi động lại máy và thử lại

Theo cách hiểu của mình với thông báo trên là làm ra (tạo) các khóa mới ở những phần nó thông báo hay làm ra (tạo) các giá trị mới(nhưng mình nghĩ là làm ra (tạo) khóa mới thì đúng hơn).

Nhưng có vấn đề là mình bất thể nào làm ra (tạo) được các khóa mới(không thể đổi tên của các khóa mới làm ra (tạo) ra được)

Pro nào vừa từng gặp trường hợp này thì bảo mình với nhé,thanks nhiều

Forbes

thôi bỏ đĩa windows không tiến hành chế độ sửa windows đi bạn biết làm không hôm trước tự nhiên mình bị viruts xong cũng bị vậy bỏ cái đĩa windows không làm ở chế độ sửa windows là hết à không mất j đâu

Các chủ đề có liên quan khác