Federico

Một lần với Hạ Long

Có một lần tui đến núi Bài Thơ

Hồn đá gọi tui mơ thành thi sỹ

Câu thơ hái trong gió chiều thầm thĩ

Đủ lòng mình rạo rực đến ban mai!

Có một lần tui đến với Hòn Gai

Say đắm được tâm tình cùng sóng

Một lần thôi ngả vào lòng biển rộng

Đủ đời mình năm tháng cứ chơi vơi!

Một cái nhìn thôi âm ỉ suốt một thời

Em, trong mắt như có ngàn độ lửa

Dù Bãi Cháy giờ êm đềm sóng vỗ

Thêm một lần tui sẽ hóa thành tro!

Đó là tâm trạng của tui một lần đến Hạ Long. Chắc nhiều bạn cũng có tâm trạng như vậy, chỉ có điều các bạn thì giữ kín trong lòng; còn tui không thể kìm nén được...

Nếu bạn thật sự yêu quý Hạ Long hãy vào trang web www. halong.com.vn (sẽ có chỉ dẫn cụ thể) để bình chọn cho Hạ Long - một kỳ quan trời nhiên của thế giới!

Beaton

Toi khong phai la mot nha van, toi cung khong phai la mot nha tho de co the viet nhung ang van hay , nhung van tho dep hay ve ha long nhung toi co tam long cua mot nguoi VIET NAM .O cac nuoc khac ho da laptop adhere nghin cac may tinh noi mang de moi nguoi co the binh bau cho ki quan cua ho .Nhung toi nghi rang tu trong moi con nguoi VIET du ban co o noi dau tren the gio thi hinh anh dat nuoc luon in dam trong tam tri ban vi the toi tin rang khong can co loi keu goi nao ca moi nguoi se binh bau cho VINH HA LONG.Vi sao u? Vi chung ta la nguoi VIET NAM mau do da vang

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Từ hiện tượng cá chết hàng loạt tại ven biển miền Trung, anh chị hãy viết một bài văn nghị luận trìn Văn học 0
M Hãy viết một bài văn ngắn (600 từ) trình bày suy nghĩ của anh/ chị về lòng yêu thương con người của Văn học 0
M Hãy viết một bài văn ngắn(không quá 600 từ) trình bày suy nghĩ của anh/chị về ý kiến sau: Một người Văn học 0
D Từ bài thơ "Tiến sĩ giấy” của Nguyễn Khuyến, anh (chị) hãy viết bài văn bàn về danh và thực trong cu Văn học 0
H phát biểu ý kiến về tác dụng của việc đọc sách. Anh/ chị hãy viết một bài văn ngắn (không quá 400 từ Văn học 0
N Hãy viết một bài văn ngắn(không quá 600 từ) trình bày suy nghĩ của anh/chị về ý kiến sau: “Một người Văn học 0
H Viết bài văn nghị luận bàn về ý kiến: Đừng cố gắng trờ thành người nổi tiếng mà trước hết hãy là ngư Văn học 0
F Anh (chị) hãy viết bài văn ngắn (khoảng 600 từ) trình bày suy nghĩ của mình về câu ngạn ngữ sau: Văn học thiếu nhi 0
R Em hãy viết một bài văn tả lại một cảnh đẹp của quê hương mà em thích nhất. Văn học thiếu nhi 0
T Mẹ là hình ảnh đẹp nhất trên đời. Bằng tình yêu và lòng kính trọng của mình, em hãy viết một bài văn Văn học thiếu nhi 0

Các chủ đề có liên quan khác