Sau khi cài lại máy, mình bị tình trạng sau:

- Phím enter và tab bất có tác dụng khi dùng với yahoo, lúc setup phần mềm mới hay khi vào start>run

Bình thường khi login vào yahoo, gõ username song nhấn tab để xuống ô password rồi enter để login --> của mình không làm được như vậy

hay khi vào start>run, gõ cmd rồi enter --> của mình enter bất có tác dụng, phải dùng chuột

Lúc setup account cho outlook phím xóa (backspace) cũng bất có tác dụng

Office, web... thì bất sao, chỉ bị một vài trường hợp

Mình vừa đổi bàn phím khác nhưng cũng bất khắc phục được

Vậy nguyên nhân là do gì, các bạn giúp mình với!

Máy mới setup nên virus không phải tiềm năng đầu tiên, có thể đụng phần mềm nào đó, và câu trả lời là: Unikey 4 RC2, lúc trc mình cài win7 nên lấy cái này dùng, giờ hạ xuống xp lấy xài lại, ai dè đụng bàn phim!

Quote:

Được gửi bởi lovestormknx

lúc trc mình cài win7 nên lấy cái này dùng, giờ hạ xuống xp lấy xài lại, ai dè đụng bàn phim!

Cái này mình mới nghe lần đầu, hơi kỳ kỳ nha! Bồ có thể cho mình biết: vì sao lại bất xài win7 nữa, Unikey cài lại khi sửa lỗi bàn phím là bản cũ hay bản mới, hiện tại xài XP có xài song song win7 nữa không? (Để xác minh rõ vấn đề kỳ kỳ này, thế thôi!)

anhbang821987

À, lúc trước mình cài win7 nên lên mạng kiếm bản unikey fix cho win7 (RC2), giờ mình gỡ win7 cài lại xp, mình dùng tiếp cái bản RC2 này coi sao, ai dè lỗi, dùng lại RC1 thì ok!

Hì, nói chung là do lỗi unikey, mình vừa tìm ra nguyên nhân và khắc phục rồi (thay bản RC2 bằng RC1 hay final)

Quote:

Được gửi bởi lovestormknx

À, lúc trước mình cài win7 nên lên mạng kiếm bản unikey fix cho win7 (RC2), giờ mình gỡ win7 cài lại xp, mình dùng tiếp cái bản RC2 này coi sao, ai dè lỗi, dùng lại RC1 thì ok!

Vậy rõ ràng là do bất tương thích Phần mềm chứ bất phải là lỗi đụng bàn phím như bồ phán đâu nha. Làm mình thấy kỳ kỳ là vậy đó!

thuongbanana

Chính xác!

Mình không phán mà chỉ là nêu vấn đề đang gặp phải thôi, biết chắc chắn là do phần mềm rồi nhưng mò mãi mới biết là phần mềm nào!

Thanks all!

Các chủ đề có liên quan khác