ptbin1988_ntcm

giúp e cái các bạn pro ơi:

e cài cái Gramma học dc 1 thời (gian) gian tự nhiên khi mở lên nó báo lỗi như thế này

run - time error '339' :

component 'RICHTX32.OCX' or one of it dependencies not correctly registered : a file is missing or invalid

e cài lại thì cũng dc 1 thời (gian) gian lại bi như thế

giờ em phải làm sao???????

leduybt

lỗi grammar run - time errow 339

Cách giải quyết lỗi 339:

1>Đóng phần mềm này lại .

2>Tìm kiếm trong hệ thống bất cứ thể hiện nào của file richtx32.ocx.

3>Vào cửa sổ Dos bằng cách Start>Run đánh cmd .

4>Thay đổi đường dẫn đến thư mục chứa file richtx32.ocx (lệnh cd trong dos là lệnh chuyển thư mục) ...

Win 64 bit thì thư mục %windir%\syswow64\
Win xp, 7, 8 32 bit thì %windir%\system32\

Sau đó bạn đánh dòng lệnh này
Code:
regsvr32 -u richtx32.ocx

5>Một thông điệp sẽ xuất hiện và bạn cứ nhấn Ok sau đó đổi tên tất cả file mà bạn search lúc nãy đi (richtx32.ocx).

6>Sau đó bạn down load file này
Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Sau đó bạn save nó hay cut nó qua thư mục sau C:\WINNT\system32(Win 2000) và windows Xp thì C:\WINDOWS\system32 ... nói chung nếu không tìm thấy thì bạn search thư mục system32 nha ...

7>Mở cửa sổ dos lúc nãy (đã chuyển thư mục như trên rùi) và đánh dòng lệnh như sau :

regsvr32 richtx32.ocx

8>Một hộp thông báo sẽ xuất hiện và bạn cứ chuyện nhấn OK là xong ...

tctuvan

Re: lỗi grammar run - time errow 339

Link mới fix
pass: ket-noi.com nhé

tungnt3694

AD oi. mình cài Grammar mà cứ bị lỗi ERROR 339 : mình đã cài lại windows rùi cài lại vẫn bị : đến bó tay với cái lỗi này luôn không biết làm sao nũa : cũng thử cách AD mà vãn không được : AD teamview vào xem họ với
không biết lý giải tại sao lại lỗi trên windows 10 vây : trước dùng win7 sau cài lại windows 10 là bị lỗi như này luôn ak

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ tungnt3694:
AD oi. mình cài Grammar mà cứ bị lỗi ERROR 339 : mình đã cài lại windows rùi cài lại vẫn bị : đến bó tay với cái lỗi này luôn không biết làm sao nũa : cũng thử cách AD mà vãn không được : AD teamview vào xem họ với
không biết lý giải tại sao lại lỗi trên windows 10 vây : trước dùng win7 sau cài lại windows 10 là bị lỗi như này luôn ak

win 10 thì bạn thử bấm chuột phải vào shortcut phần mềm, chọn properties, compatible, run as windows xp xem

tranlong244

Mình cũng bị lỗi này nhưng khắc phục được rồi.
Cách làm: Bạn cài đặt xong 4 đĩa Gramma. Sau đó vào thư mục C:/Gramma chạy file AAA
Sau đó biểu tượng Icon Gramma xuất hiện trêb desktop. Bạn kich chột phải vào biểu tượng và chọn Run as administrator là chạy phần mềm ok luôn. Như của mình không còn báo lỗi 339 nữa

[ Post bai thong qua Mobile ]

Các chủ đề có liên quan khác