Taolaso1

mấy hôm trước minh coi trên mạng thấy hướng dẫn chỉnh sửa warcraft như vầy:
vào start/run:regedit >enter
registry edioter/HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Blizzarrd entertainment/vidieo.
rồi sau đó mình chỉnh sửa 2 file là : resheight và rewidth
khi sửa xong rồi reset lại máy tính , vao lai game màn hình tối thui hiện lên dòng chữ 1: analog input .cannot display this vidieo mode. optimum resolution 1280.1024 60hz, mình đã thử vào lại đường dẫn trên cài lại như cũ mà không được. thử cài lại windows xp 2 cũng không được. các bạn ai biết về vụ này làm ơn giúp mình với. hix!

[ Post bai thong qua Mobile ]

daigai

Well-Known Member
Bạn muốn chỉnh màn hình warcraft à? Đọc bài này đi
chỉnh full màn hình chơi warcraft.

Còn trường hợp của bạn, màn hình thông báo rõ rồi, nó không hiển thị được ở độ phân giải 1280x1024 và tần số là 60hz đâu.

Vì vậy bạn vào lại regedit, chỉnh lại thông số đúng như ban đầu. Mà không nhớ thông số là gì thì chỉnh thành 800x600 là đảm bảo được.

Không được nữa gì uninstall rồi cài lại game.

Taolaso1

lúc đầu vẫn vao dc war nhung mà màn hình xoay ngang. ra chỉnh lại phát nua la tối thui, ra chỉnh về như cũ la tèo. thui cai mới windows roi war luôn. lần sau khong nghich mấy cái file trong registry editor nữa

Taolaso1

Trích dẫn từ Taolaso1:
lúc đầu vẫn vao dc war nhung mà màn hình xoay ngang. ra chỉnh lại phát nua la tối thui, ra chỉnh về như cũ la tèo. thui cai mới windows roi war luôn. lần sau khong nghich mấy cái file trong registry editor nữa

Taolaso1

mình coi trên kết nối , chủ đề về war lâu rùi không thấy. từ năm 2012 dến bjo, chắc mọi người bỏ war qua choi lol hết rồi . mình thấy warcraft map dota vaanx là hay nhất

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ Taolaso1:
mình coi trên kết nối , chủ đề về war lâu rùi không thấy. từ năm 2012 dến bjo, chắc mọi người bỏ war qua choi lol hết rồi . mình thấy warcraft map dota vaanx là hay nhất

mỗi máy tính có độ phân giải tối đa, bạn đặt quá mức nó sẽ cố để hiện nhưng sẽ gây ảnh hưởng lâu dài phần cứng, tối thui màn hình.

Chỉnh lại độ phân giải ở registry không ảnh hưởng gì đâu, thử xem. Cần gì phải cài lại win, cùng lắm là dùng
Revo Uninstaller Pro Portable gỡ triệt để game ra, xóa cả registry. Cài lại game là được.

mà bạn cũng kiểm tra lại xem đã cài đủ driver card màn hình chưa

Taolaso1

thử lần cuối theo lời bạn dẻo mỏ coi sao:) . dù không được cung di cai lại win. hehe

Các chủ đề có liên quan khác