Download miễn phí Luận văn Thiết kế E- Book hỗ trợ khả năng tự học của học sinh lớp 12 chương đại cương về kim loại chương trình cơ bản
MỞ ĐẦU

1. Lý do chọn đề tài
Thực tế, nhiều trường phổ thông hiện nay, giờ học chính khóa tăng, trong một tuần nhiều ngày
học sinh học cả 2 buổi sáng, chiều; đặc biệt là học sinh các trường tư thục. Vì thế, lượng kiến thức
các em học trong một ngày là rất nhiều, và thời gian học ở nhà của học sinh vào buổi tối xem ra quá
ít so với lượng kiến thức đã tiếp thu.
Với môn hóa học, ở học kỳ II lớp 11 và học kỳ I lớp 12 các em chỉ học về hóa hữu cơ, nên khi
bắt đầu học về kim loại ở cuối học kỳ I lớp 12, đa số các em gặp nhiều khó khăn bỡ ngỡ vì đã quên
khá nhiều, cả về lý thuyết, phương trình phản ứng, các dạng bài tập về kim loại; mà các dạng bài tập
về kim loại thì nhiều và khó.
Bên cạnh đó, do thời gian dạy môn hoá trên lớp còn hạn hẹp, thời gian hệ thống hoá lại lý
thuyết các chất vô cơ và giải bài tập chưa được nhiều, không phải học sinh nào cũng đủ thời gian để
thấu hiểu, ghi nhớ và vận dụng những kiến thức mà giáo viên truyền dạy ngay trên lớp. Vì vậy việc
tự học ở nhà của học sinh là rất quan trọng và cần thiết.
Hiện nay, việc ứng dụng công nghệ thông tin trong giảng dạy là một bước tiến mới, thúc đẩy
quá trình đổi mới phương pháp dạy học. Đảng, Nhà nước ta đặc biệt quan tâm đến vấn đề này và đã
cụ thể hóa bằng chỉ thị số 29/2001/CT-BGD&ĐT của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ngày
30/7/2001 về việc tăng cường giảng dạy, đào tạo và ứng dụng công nghệ thông tin trong ngành giáo
dục. Một trong bốn mục tiêu được đặt ra là: “Đẩy mạnh ứng dụng công nghệ thông tin trong công
tác giáo dục và đào tạo ở các cấp học, bậc học, ngành học theo hướng sử dụng công nghệ thông tin
như là một công cụ hỗ trợ đắc lực nhất cho đổi mới phương pháp giảng dạy, học tập ở tất cả các
môn học”.
Từ những lí do trên, với mong muốn hỗ trợ hoạt động tự học hóa học của học sinh và góp phần
vào việc đổi mới phương pháp dạy học hiện nay, chúng tui chọn đề tài: THIẾT KẾ E- BOOK HỖ
TRỢ KHẢ NĂNG TỰ HỌC CỦA HỌC SINH LỚP 12 CHƯƠNG “ĐẠI CƯƠNG VỀ KIM LOẠI”
CHƯƠNG TRÌNH CƠ BẢN.
2. Mục đích nghiên cứu
Thiết kế E- book để hỗ trợ hoạt động tự học môn Hóa lớp 12 của học sinh THPT chương “Đại
cương về kim loại” chương trình cơ bản.
3. Nhiệm vụ và đề tài
- Nghiên cứu cơ sở lý luận và cơ sở thực tiễn của đề tài:
 Cơ sở lí thuyết về hoạt động tự học ;
 Cơ sở lí thuyết về E-book ;

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

hailanpq

Member
Re: Thiết kế E- Book hỗ trợ khả năng tự học của học sinh lớp 12 chương đại cương về kim loại chương trình cơ bản

Mình thấy tài liệu này có vẻ rất hay. Mình đang quan tâm vấn đè này. các bạn share cho mình nhé. Thank cả nhà

daigai

Well-Known Member
Re: Thiết kế E- Book hỗ trợ khả năng tự học của học sinh lớp 12 chương đại cương về kim loại chương trình cơ bản

Trích dẫn từ hailanpq:
Mình thấy tài liệu này có vẻ rất hay. Mình đang quan tâm vấn đè này. các bạn share cho mình nhé. Thank cả nhà

Mình vừa update link download cho bạn đó

hailanpq

Member
Re: [Free] Tạo EBook hỗ trợ khả năng tự học của học sinh lớp 12 chương đại cương về kim loại chương trình cơ bản

thank cả nhà cho mình nhờ tài liệu này nữa

Các chủ đề có liên quan khác