manhmanh_08

chào các anh chị, em có 1 DN nhưng em chỉ mở ra để học hỏi, vì vậy em cũng tự làm Kế Toán luôn. Cty em chẳng có đến nay vẫn chưa thu được j cả, còn chi ra thì cũng chỉ 1 ít. Hàng tháng em nộp kê khai thuế TNDN chỉ có 1 tờ và toàn số 0, có tháng phải chi ra thì là (..). Nếu như vậy liệu có ổn bất ạ. Vì em hiện tại chẳng kinh doanh j cả, cty rất nhỏ và bất có nhân viên,cty về Tư vấn du học, nên khi nào có khách mới có chuyện (cty nhỏ nên chưa có ai thật sự gọi là khách cả) . có hóa đơn đầu vào là do mua 1 số đồ cho vănphòng chốngthôi, cũng chẳng đáng kể. Vậy nếu em làm bảng cân đối kế toán, em phải như thế nào ạ? Và tiếp tục khai thuế TNDN như vậy có sao bất ạ?Ngoài ra cho em ké luôn 1 câu hỏi về Thuế TNCN. Thuế trên quận đưa văn bản xuống yêu cầu em phải nộp hồ sơ xin cấp ngựa số thuế cho nhân viên, nhưng nhân viên thì chỉ có em thôi, và lúc đầu làm hồ sơ CQ Thuế yêu cầu phải có kế toán trưởng nên em vừa lấy tên mẹ em điền vào. Thành ra cty em tổng cộng có 2 nhân viên. Bây giờ em phải khai như thế nào và nộp thuế TNCN ra sao ạ?Thank các anh chị nhiều ạ

Trích:
Nguyên văn bởi phankim85 chào các anh chị, em có 1 DN nhưng em chỉ mở ra để học hỏi, vì vậy em cũng tự làm Kế Toán luôn. Cty em chẳng có đến nay vẫn chưa thu được j cả, còn chi ra thì cũng chỉ 1 ít. Hàng tháng em nộp kê khai thuế TNDN chỉ có 1 tờ và toàn số 0, có tháng phải chi ra thì là (..). Nếu như vậy liệu có ổn bất ạ. Vì em hiện tại chẳng kinh doanh j cả, cty rất nhỏ và bất có nhân viên,cty về Tư vấn du học, nên khi nào có khách mới có chuyện (cty nhỏ nên chưa có ai thật sự gọi là khách cả) . có hóa đơn đầu vào là do mua 1 số đồ cho vănphòng chốngthôi, cũng chẳng đáng kể. Vậy nếu em làm bảng cân đối kế toán, em phải như thế nào ạ? Và tiếp tục khai thuế TNDN như vậy có sao bất ạ?Ngoài ra cho em ké luôn 1 câu hỏi về Thuế TNCN. Thuế trên quận đưa văn bản xuống yêu cầu em phải nộp hồ sơ xin cấp ngựa số thuế cho nhân viên, nhưng nhân viên thì chỉ có em thôi, và lúc đầu làm hồ sơ CQ Thuế yêu cầu phải có kế toán trưởng nên em vừa lấy tên mẹ em điền vào. Thành ra cty em tổng cộng có 2 nhân viên. Bây giờ em phải khai như thế nào và nộp thuế TNCN ra sao ạ?Thank các anh chị nhiều ạ
theo như bạn nói thì cty này là công ty tư nhân là sở hữu của bạn còn gì. nếu đã nộp thuế TNDN thì bạn không phải nộp thuế thu nhập cá nhân nữa. chỉ có nhân viên của bạn mới phải nộp thôi.bạn nên tìm hiểu về thuế TNDN đối với cty mới thành lập nhé, chưa có doanh thu thì lỗ là đúng rồi, cứ việc khai thuế như vậy, bạn không việc gì phải lo.ngoài ra, cty được chuyển lỗ trong 3 năm. giả sử cty bạn năm nay lỗ 20tr thì được chuyển số lỗ này sang năm 2010, 2011, 2012 (nếu những năm đó có lãi), còn sang năm 2013 có lãi cũng không được chuyển lỗ 20tr của năm 2009 nữa

Các chủ đề có liên quan khác