t_naomi_w2000

máy mình mới chuyển từ win7 về xp mà không hiểu sao máy cứ điên điên kiểu gì nhưng 1 thời (gian) gian vừa ổn định,nhưng có vấn đề là mỗi lần mình nghe nhạc hay lên youtube hay di 1 cái gì đó thì nó lúc bt` lúc giật(giật nhiều hơn bt`) nghe nhạc đa số đều cứ giật làm lời bài hát như kiểu bị dè tương tự như kiểu loa hỏng nhưng thật ra loa mình bt` không bị sao cắm thử phone để nghe nhạc cũng bị nên mình khả định là do máy.ai biết có thể giúp mình với

tổng quan máy mình như sau:

[url=http://imageshack.us/photo/my-images/402/newbitmapimagenk.png/][/url]

sorryilove_you

bạn quét virus toàn bộ máy tính rồi cài lại windows xem thế nào nhé máy mình mới cài lại mà

muaxuan0508

Mình nghĩ vấn đề này do driver rồi

Bạn cài đầy đủ driver là ổn! để mình thử

lan_135hp

giật là do máy bạn yếu quá đó mà. mình đoán bạn đang chạy bản windows 7 ultimate. nếu chạy bản này thì windows chạy nền cũng mất từ 600Mb>>800Mb Ram rồi. chạy thêm duyệt web nữa là bị tràn ram nên giật thôi. giải pháp bây giờ là đi mua thêm một thanh Ram củng 1Gb cùng bus với ram đang dùng là ok hêt giật

Guifford

giật là do máy bạn yếu quá đó mà. mình đoán bạn đang chạy bản windows 7 ultimate. nếu chạy bản này thì windows chạy nền cũng mất từ 600Mb>>800Mb Ram rồi. chạy thêm duyệt web nữa là bị tràn ram nên giật thôi. giải pháp bây giờ là đi mua thêm một thanh Ram củng 1Gb cùng bus với ram đang dùng là ok hêt giật chuyển từ windows 7 về XP mà bạn

suale455000

Có thể do RAM ít, xài FF hay GC lại cộng thêm nghe nhạc, koi video nên khá tốn RAM. Bạn mua thêm 1 thanh RAM 1GB lắp vô là ổn.

Adriyel

Có thể do RAM ít, xài FF hay GC lại cộng thêm nghe nhạc, koi video nên khá tốn RAM. Bạn mua thêm 1 thanh RAM 1GB lắp vô là ổn. mình vừa mua và lắp nhưng không hiểu sao 2 thanh ram cắm vào thì bật máy thì màn hình đen xì không lên gì như kiểu tuột dây màn hình nhưng bỏ 1 cái ra thì lại không sao???

mình vừa mua và lắp nhưng không hiểu sao 2 thanh ram cắm vào thì bật máy thì màn hình đen xì không lên gì như kiểu tuột dây màn hình nhưng bỏ 1 cái ra thì lại không sao??? lắp ram rùi kiểm tra xem nhận không nếu nhận mak vẫn vậy thì cài lại windows không nhận thì ram hỏnh rùi hay lỗi

wakeupbluecat

chỉ nhge nhạc thì ram 512 cũng chạy ầm ầm nói gì là ram 1gb con pentium D 3.0 nó 2 nhân mà có thể là drive thôi

mua_saochoi09

mình nghĩ là HDD của bạn có vấn đề , làm cho windows chậm vì nghe nhạc RAM 512Mb la chạy toẹt ga rồi

bạn thử dùng ccleaner dọn rác , chống phân mảnh ổ đĩa nhé

chuyển từ windows 7 về XP mà bạn còn tuỳ vào bạn mà KẾT dùng windows nào còn mình nói là đi mua ram cùng bus với 1Gb mà.

chỉ nhge nhạc thì ram 512 cũng chạy ầm ầm nói gì là ram 1gb con pentium D 3.0 nó 2 nhân mà có thể là drive thôi ram 512 không đủ để chạy windows 7 đầy đủ nhé bạn.thân

mình vừa mua và lắp nhưng không hiểu sao 2 thanh ram cắm vào thì bật máy thì màn hình đen xì không lên gì như kiểu tuột dây màn hình nhưng bỏ 1 cái ra thì lại không sao??? bạn mua ram hãng nào bus bao nhiêu thế.

màn hình không lên nhưng mấy cái quạt chip có quay không vậy bạn, đèn ở nút nguồn có sáng không. có thể là lỏng cái ram mới rồi

Các chủ đề có liên quan khác