Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By loiyeuchidanhchoanh_776
#544626 Đầu tiên, em biết chủ đề này rất nhiều nhưng tham khảo thì em chưa thể giải quyết được, nên mạng phép lập 2pic.

Tình hình của em thế này:

Máy tính em thường được tắt lúc 10h tối, lâu lâu thì lệch 2 3 tiếng gì đó ^^, và vào tầm 12h trưa hôm sau, khi đi học về ấy thì mở máy màng hình nó không chịu lên.

Nguồn tốt (đèn màng hình có sáng)

Tháo RAM chùi và cắm lại => không có hiện tượng gì kì lạ cả.

Kiểm tra dây nối từ màn hình tới CPU: ngon ổn định không bị chuột cắn

Tắt nóng nhiều lần (nguy hiểm) để thử nhiều tình huống nhưng thất bại.

Tưởng chừng tất cả thứ vô vọng vô tình nhấn cái nút power lần nữa thì màn hình vừa lên :O, và em lập tức hỏi các huynh tình hình này là thế răng rứa bị cà tuân này rồi đấy ạ mấy lần trước vọc vọc sơi dây nối là nó lên lại hôm nay làm chết cm luôn mà không lên

By tra_cave
By Johnny
#544702 Đầu tiên, em biết chủ đề này rất nhiều nhưng tham khảo thì em chưa thể giải quyết được, nên mạng phép lập 2pic.

Tình hình của em thế này:

Máy tính em thường được tắt lúc 10h tối, lâu lâu thì lệch 2 3 tiếng gì đó ^^, và vào tầm 12h trưa hôm sau, khi đi học về ấy thì mở máy màng hình nó không chịu lên.

Nguồn tốt (đèn màng hình có sáng)

Tháo RAM chùi và cắm lại => không có hiện tượng gì kì lạ cả.

Kiểm tra dây nối từ màn hình tới CPU: ngon ổn định không bị chuột cắn

Tắt nóng nhiều lần (nguy hiểm) để thử nhiều tình huống nhưng thất bại.

Tưởng chừng tất cả thứ vô vọng vô tình nhấn cái nút power lần nữa thì màn hình vừa lên :O, và em lập tức hỏi các huynh tình hình này là thế răng rứa bị cà tuân này rồi đấy ạ mấy lần trước vọc vọc sơi dây nối là nó lên lại hôm nay làm chết cm luôn mà không lên Nguồn cấp cho máy tính lúc khởi động chưa đủ nên thế...

Hãy kiểm tra lại tụ và nguồn xem sao.
By Cisco
#544795 Thank các huynh

Em cũng nghĩ có thể do nguồn cấp không đủ ^^ mấy lần đang combat cao trào thì bên ngoài máy hàn mở lên, thế là màng hình phụt tắt còn CPU vẫn chạy

Vậy giờ làm sao cho nó đủ nguồn lúc mở đây ạ
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym