thuynguyen_bmt

Tình hình là máy tính mình không mở được ổ đĩa cd, nhìn trong my computer cũng không thấy ổ cd luôn, mình không nghĩ là ổ cd của mình bị hỏng bởi vì trước khi mình cài windows 8 thì ổ cd vẫn xài bình thường, không biết do thiếu driver hay xao nữa? Pro nào biết giúp đỡ mình với nha. Thanks

thien_tinh_nho

Nếu laptop bạn thuộc các dòng ổ đĩa quang loại nuốt đĩa chư Macbook thì bạn nên phải có driver thì khi nhấn nút nó mới nhả ra không bạn click chuột phải vào ổ đĩa quang chọn eject thì nó nhả đĩa ra. còn nếu ổ đĩa dvd của bạn dạng khay nếu chọn eject nó không nhả ra thì phải dùng cây kim chọt vào cái lỗ gần nút bấn trên khay đĩa và bấm nút eject cho nó nhả ra

itok2bme_san

Nếu laptop bạn thuộc các dòng ổ đĩa quang loại nuốt đĩa chư Macbook thì bạn nên phải có driver thì khi nhấn nút nó mới nhả ra không bạn click chuột phải vào ổ đĩa quang chọn eject thì nó nhả đĩa ra. còn nếu ổ đĩa dvd của bạn dạng khay nếu chọn eject nó không nhả ra thì phải dùng cây kim chọt vào cái lỗ gần nút bấn trên khay đĩa và bấm nút eject cho nó nhả ra vần đề là mình không có ổ đĩa trong my computer thì xao mà eject được bác. còn dùng kim chọt thì ổ đĩa có ra nhưng khi đút đĩa vào thì không chạy đĩa

Các chủ đề có liên quan khác