wondergjrl_34

Em xin trình bày thế này: Nhóm em làm bài thuyết trình, em thì làm trên Office 2010 mà cái máy tính ở lớp nó lại là Office 2003. PowerPoint2010 thì cũng có chức năng Save as.. thành file Office2003 nhưng bị thay đổi 1 số hiệu ứng. Em muốn làm luôn bằng Office2003 để chau chuốt cho nó đẹp ^^

Câu hỏi thì như tít ạ :

Trường hợp không được thì có thể chỉ em cài lại 2010 ~> 2003 với ạ!!!. Em còn 1 cái laptop cùi mía cũng win7 cũng 2010 như máy em chai pin rùi nên như máy bàn không mang đến lớp thuyết trình được) (

anhkiethoalan

- Bạn nên cài một bản chính và một bản chạy Portable.

- Trường hợp bạn muốn cài 2 phiên bản nhưng không muốn chờ đợi lâu khi khởi động thì bạn xem trang này:

Steele

Bỏ đĩa vào ổ cd cài bình thường. Cài Office 2003 -> 2010 hay ngược lại.

Rudy

bạn cài bản 2003 trước rồi cài 2010 sau, mình đang xài song song 2 bản. Tốt !

vanquynh_01

cài được cả 2 bạn àh.máy mình cũng đang sài 2 bản nè.nhưng lâu quá rồi không nhớ làm thế nào nữa.

Ghazanfar

theo mình bạn cái office 2003 là bản chính, office 2010 là bản potable, vừa nhẹ vừa không mất hiệu ứng, mà rất tiện nếu phải làm trên máy nhà trường, mình vẫn có thể dùng bản office 2010 để thuyết trình như bình thường,mà không bị lỗi mất hiệu ứng, hay mất link chứa video khi thuyết trình

son9972002

Em xin trình bày thế này: Nhóm em làm bài thuyết trình, em thì làm trên Office 2010 mà cái máy tính ở lớp nó lại là Office 2003. PowerPoint2010 thì cũng có chức năng Save as.. thành file Office2003 nhưng bị thay đổi 1 số hiệu ứng. Em muốn làm luôn bằng Office2003 để chau chuốt cho nó đẹp ^^

Câu hỏi thì như tít ạ :

Trường hợp không được thì có thể chỉ em cài lại 2010 ~> 2003 với ạ!!!. Em còn 1 cái laptop cùi mía cũng win7 cũng 2010 như máy em chai pin rùi nên như máy bàn không mang đến lớp thuyết trình được) ( Bạn kích chuột phải vào file đó chọn open(open with) -> choose default program-> hiện ra 1 list ta chọn Browser... ta chọn tiếp Program Files trên ổ c:\ chọn tiếp `Microsoft Office-> chọn thư mục OFFICE**(** là 11 or 12 or 14 tùy bản) chọn chương trình cần mở (EXCEL.EXE,WINWORD.EXE....) -> OPEN-> OK. không nên phải cài bộ office chi cho tốn thời (gian) gian.

Norbert

Em Thank tất cả. Vấn đề vừa được giải quyết bằng portable. Có thế mà em không nghĩ ra hehe ^^

Các chủ đề có liên quan khác