Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By 30_03
#538112 trước kia cấu hình máy em cùi thế nào chắc ai cũng biết rùi (Celeron 2.4GHz, RAM 512Mb, Card 82845G/GL/GE/PE/GV Graphics Controller 64Mb) Bây giờ đổi đời chiến cái mới có cấu hình vầy không biết ý kiến mấy bác thế nào?

Processor: Intel(R) Pentium(R) G620 2.6GHz (2 CPUs) ~ 2.6GHz

Windows 7 Home Premium 32bit

RAM: DDR III: 4.00GB

Directx phiên bản 11

Display: Intel(R) HD Graphics Family 1,5Gb

Cấu hình trên mạnh hay yếu mấy bác Tiện thể cho em hỏi về cái card Intel HD vậy là card mạnh hay yếu hay TB và có thể chiến mấy game này ko?

Call Of Duty: các phiên bản (bản nào mấy bác cho em ý kiến)

Grand Theft Auto: IV, SA

Battle Field

AOEIII

NFS các phiên bản

FIFA các phiên bản

Em mong nhận được câu trả lời rõ hơn nhất từ các bác. xin Thank trước

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By want_you
#538139 Cấu hình so với giờ là bình thường, còn chiến game thì nói thật mình sẽ không chọn con có cái card này đâu, hix 1,5GB là nó share đó hả, mà toàn game nặng muốn chơi mượn và đẹp thì card màn hình này kham không nổi
Blog Tâm sự:
  • Chồng cũ gặp khó khăn với vợ mới sau khi bỏ rơi mẹ con tôi | 02:04 ...
  • Tôi đã tìm được người con gái bị mình hại đời | 01:04 ...
  • Hơn một năm ngủ cùng, bạn trai chỉ ôm mà không quan hệ | 03:04 ...
  • Đồng nghiệp dọa gửi ảnh ngoại tình của tôi cho vợ tôi biết | 01:04 ...
  • Lo lắng vì chẳng biết bao giờ mới mua được nhà cho vợ con | 12:04 ...
  • Em trai hay chơi với nhiều người bạn xấu | 12:04 ...
By leo_nice2002
#538168 Intel(R) HD Graphics Family 1,5Gb <- onboard có share nó cả 4GB RAM vẫn yếu

Call Of Duty: bản 1, 2 có thể high, 4, 5, 6 medium, còn lại low

Grand Theft Auto: IV, SA cái này ăn CPU chủ yếu nên không rõ

P/S cấu hình trên coi nguồn như nào rồi ráng làm 1 con HD7750 là tạm chiến tốt được các game trên
By anhthaovu
#538254 thật ra đây là CPU , không phải laptop đâu. mà cpu này có 4 khe ram, nếu thêm 2 cái ram 512MB (tức là 1GB tất thảy) thì máy có chạy bình thường không ạ? hay có nên phải chỉnh sửa gì không hay là để vậy bỏ vào rồi bật máy lên. Và có thể thay cái card onboard này bằng một cái card rời được không ạ? Mấy bác cho ý kiến giúp em. xin Thank mấy bác

p/s: về phần games em vừa test AOEIII và GTA SA, chơi max. cón mấy games call of duty chỉ cần bản 2 là được rồi, mấy cái còn lại thì không cần

mà xin đính chính lại cái là cái Card của em không phải share thêm hết đâu mà có share thêm bao nhiêu em cũng không bik. Đúng hơn là total memory của card là 1555MB, còn RAM trống (hay có thể sử dụng) là ~3.5Gb
By hs_guong_mau
#538297 Không có VGA rời thì sao chơi Battle Field III,

NFS thì chơi mấy phiên bản mới như Shìft 2 Release...thì sẽ không chơi nổi, giật lắm...Call of Duty thì mình chưa chơi.
By luuduchung_hero
#538319 mà bạn cho mình hỏi là có thể gắn thêm ram vào không và gắn bằng cách thông thường hay thế nào? còn chỉ riêng bản NFS The Run có chơi nổi ko. xin Thank trước
By Delrico
#538372 mà bạn cho mình hỏi là có thể gắn thêm ram vào không và gắn bằng cách thông thường hay thế nào? còn chỉ riêng bản NFS The Run có chơi nổi ko. xin Thank trước Với cấu hình của bạn thì CPU tạm được còn VGA thì thuộc dạng trung bình thôi. Nên mua thêm 1 vga rời nếu muốn chơi game ngon. Còn chuyện nâng Ram thì mình thấy không cần thiết vì giờ 4Gb là đủ đáp ứng hầu hết các ứng dụng rồi!
By cobedethuong_haygiandai3292
#538464 Với cấu hình của bạn thì CPU tạm được còn VGA thì thuộc dạng trung bình thôi. Nên mua thêm 1 vga rời nếu muốn chơi game ngon. Còn chuyện nâng Ram thì mình thấy không cần thiết vì giờ 4Gb là đủ đáp ứng hầu hết các ứng dụng rồi! không em không hỏi là nên hay không nên mà em chỉ hỏi là được hay không được và nếu có lắp vào không không vậy nó có bị cháy hay đại loại vậy ko? tóm lại là lắp được hay không được hả chị (tại có lần main celeron 2.4ghz ram 512 thêm cái 512 nữa nó xì khói lun +_+)
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online