Jorel

Hiện tại máy mình đang dùng window 7, mình muốn cài thêm windows XP trên ổ D nhưng khi cài lại phải format lại ổ đĩa D. Mình muốn giữ lại dữ liệu trên ổ D nhưng vẫn cài windows XP trên đó thì làm sao. Mong anh em chỉ giáo

Perkinson

win 7 dùng hay hơn xp sp2 bất bạn, có j mới bất . Hic mình toàn truyền thống sp2 thôi

Siegfried

THeo mình biết thì phải cài xp trước khi cài Win7. Nếu muốn cài Xp trên ổ D mà không muốn bị mất dữ liệu (format) thì bạn chỉ cần lựa chọn cái option cuối cùng trong khi cài Xp nó hỏi. Mình bất nhớ chính xác lắm nhưng hình như nó có 5 option thì phải:

1. Quick format... FAT32

2. Quick format... NTFS

3. Full format... FAT32

4. Full format... NTFS

5. No change...

Bạn chọn cái dười cùng thì sẽ cài windows lên ổ đó và giữ nguyên những gì trong đó.

blackhat_hook

Quote:

Được gửi bởi thinh18tt

5. No change...

Bạn chọn cái dười cùng thì sẽ cài windows lên ổ đó và giữ nguyên những gì trong đó.

Cứ đùa. No change chỉ xuất hiện khi ổ cứng vừa được format thôi.

Không thể đang có dữ liệu trong ổ đĩa mà nó vẫn xuất hiện dòng thứ 5 đó đựoc

Brentyn

Mình chỉ biết là cài XP xong mới có thể cài được win7 còn cài win7 rồi muốn cài thêm xp thi không biết có cài được hay không. nhưng vấn đề bạn hỏi thì cũng dể hiểu thôi. Theo nguên tắc bạn muốn cài thêm một windows khác lên windows đã tồn tại thì thư mục cài đặt phải được đặt ở một phân vùng mới phân vùng đó có thể là C D E F ... miễn là bất trùng với phân vùng của windows củ bạn không muốn mất dữ liệu của ổ D thì chọn ổ khác đặt windows vậy( máy bạn phải có nhiều ổ )

Các chủ đề có liên quan khác