Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By minhthuy_250890
#535908 các bạn cho em hỏi vấn đề này nhé: Máy em dùng windows 7 nhưng không hiểu sao bàn phím thật không dùng được( nghĩa là ấn một phím nào đó thì nó chạy lung tung), nhưng khi em dùng tới bàn phím ảo( sau đó tắt bàn phím ảo) thì khi đó bàn phím thật lại sử dụng được. Bác nào biết máy em bị vấn đề gì không?xin được trợ giúp.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By heochauau
#535929 up cho anh em giúp nhé
Blog Tâm sự:
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Bạn gái tôi nhận quá nhiều điều tiếng xấu | 01:06 ...
By Torn
#536005 Chào bạn, mình đưa ra các nguyên nhân theo đoán trước của mình, bạn kiểm tra xem nhé:

+ Bàn phím thật của máy bạn bị kẹt phím, nghĩa là có một phím bị kẹt trong khi các phím khác vẫn bình thường.

+ Bàn phím thật lâu không dc vệ sinh, gây ra tắc nghẽn.

+ Bàn phím thật dùng lâu rồi và đang trở nên đơ ra, bị lão hóa.

+ Bạn cài các phần mềm không tương KẾT với nhau, gây ra xung đột. Ví dụ Unikey, VietKey; Các Anti-virus với nhau,...

+ ...

các bạn cho em hỏi vấn đề này nhé: Máy em dùng windows 7 nhưng không hiểu sao bàn phím thật không dùng được( nghĩa là ấn một phím nào đó thì nó chạy lung tung), nhưng khi em dùng tới bàn phím ảo( sau đó tắt bàn phím ảo) thì khi đó bàn phím thật lại sử dụng được. Bác nào biết máy em bị vấn đề gì không?xin được trợ giúp.
By Doran
#536040 không biết bạn đang xử dụng laptop hay là PC vậy???

nếu là laptop thì còn xảy ra tình trạng các bạn ấn nhầm phím numLK nếu là bị tình trạng đó thì bạn hãy nhìn dưới bàn phím nhỏ của mình thì có các con số khác bên dưới các chử số bình thường! ví dụ ở phím của mình là chử L và số nhỏ là số 3! nếu bạn tắt chức năng đó thì bạn có thể trở lại bình thường nhé!

chỉ cần ấn phím Fn+ num LK là sẽ trở lại bình thường nhé! nhớ là chử nhỏ bên dưới mỗi kí tự phím thôi bạn nhé!
By giamdocnhamoi
#536083 Mình nghĩ chắc là bị xung đột phần mềm hay bị lỗi dirver rùi. Bạn lên support tìm down cái mới nhất xem còn bị nữa ko
By fullmoon.lovely
#536165 không biết bạn đang xử dụng laptop hay là PC vậy???

nếu là laptop thì còn xảy ra tình trạng các bạn ấn nhầm phím numLK nếu là bị tình trạng đó thì bạn hãy nhìn dưới bàn phím nhỏ của mình thì có các con số khác bên dưới các chử số bình thường! ví dụ ở phím của mình là chử L và số nhỏ là số 3! nếu bạn tắt chức năng đó thì bạn có thể trở lại bình thường nhé!

chỉ cần ấn phím Fn+ num LK là sẽ trở lại bình thường nhé! nhớ là chử nhỏ bên dưới mỗi kí tự phím thôi bạn nhé! đúng rồi đó bạn
By cucnguyen5x
#536220 bạn có cại đặt lại ngôn ngứ khi làm Microsoft Office Excel nếu có thì bạn đỏi về như lúc đầu đi mình có 1 làn bị như thế đó
By ngocdiep160688
#536258 Cái vụ này nghe lạ thật, up cho anh em giải quyết ra sao
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online