nic_1176

chào ae VNZ. máy của e không cài được máy in, e lấy phần cài đặt vừa cài đặt ở máy khác sang máy e thì có chạy được không nhi. ai vừa làm rồi chỉ e với. copy phần vừa cài đặt rồi ý. không phải bộ cài. thank

congtungheo_qt

chào ae VNZ. máy của e không cài được máy in, e lấy phần cài đặt vừa cài đặt ở máy khác sang máy e thì có chạy được không nhi. ai vừa làm rồi chỉ e với. copy phần vừa cài đặt rồi ý. không phải bộ cài. thank Máy In hiệu gì thì lấy Driver của hãng đó cài vào thôi.

Jordain

không cài được mới nói. cái máy này muốn cài phải cắm dây mạng. mà dây mạng máy t không nhận. nản. hp 5500

máy in hp lazer 5500 đó bạn. bộ cài thì t có. nhưng khi cài nó bắt cắm dây mạng vào thì mới nhận ra máy mới cài được driver. vì máy này in qua mạng, không phải cài qua dây usb.

máy in hp lazer 5500 đó bạn. bộ cài thì t có. nhưng khi cài nó bắt cắm dây mạng vào thì mới nhận ra máy mới cài được driver. vì máy này in qua mạng, không phải cài qua dây usb. Lạ nhỉ, in qua mạng là sao? Máy in cài ở máy nào. Nếu cài ở máy khác thì bạn chỉ cần kết nối với máy đó theo 2 cách:

1. \\địa chỉ IP. Ví dụ: \\192.168.1.88

2. \\Tênmáy share máy in. VD: \\PC01

=> Sau đó chỉ cần Connect máy in là in được/

thuyle_hfst

chào ae VNZ. máy của e không cài được máy in, e lấy phần cài đặt vừa cài đặt ở máy khác sang máy e thì có chạy được không nhi. ai vừa làm rồi chỉ e với. copy phần vừa cài đặt rồi ý. không phải bộ cài. thank không được bạn ơi, bạn phải có cai file setup của diver, khi setup mà nó cứ chạy chạy mãi mà không xong thì vào divce manager chuột phải vào nó chọn update driver là ok =.= theo như cách mình làm vs cái máy của mình ^^

ct_design

tiện thể đây hỏi bạn xem bạn có biết cách in 2 tờ a3 trên 1 tờ a0 không. t in chỉ được 1 tờ. tốn giấy quá M chỉ in A4 thôi. Thường với máy k hỗ trợ in 2 mặt m in tất lẻ sau đó lật và in tất chẵn/
không được bạn ơi, bạn phải có cai file setup của diver, khi setup mà nó cứ chạy chạy mãi mà không xong thì vào divce manager chuột phải vào nó chọn update driver là ok =.= theo như cách mình làm vs cái máy của mình ^^ Nhưng máy in kết nối với máy nào mới được chứ. Máy của bạn có kết nối trực tiếp với máy in qua Cáp USB hay LBT k?

Nếu máy bạn kết nối trực tiếp thì mới cài kiểu đó còn k chỉ cần làm như trên thôi/

ko_ct81

máy em cắm trực tiếp ^^ Cắm trực tiếp thì đương nhiên phải có bộ Setup Driver rồi. Khi cài xong Driver thì cài máy in, biết cài máy in chưa thế. Chỉ cần cài đúng Driver khi Add Printer sẽ có tên máy.

Thêm lưu ý nữa là khi cài máy in xong nhớ chọn Port cho máy in là cổng USB hay LPT k là k in được đâu.

Các chủ đề có liên quan khác