mình hiện nay đang dùng win7

mình muốn cài windows 8 quá nhưng cài thì mất công,copy dữ liệu,cài lại phần mềm.....bèo bèo cũng mất cả ngày

chỉ sợ cài xong nó không sài ngon bằng windows 7, rồi phải xoá đi cài lại win7 nữa cũng mệt

ai vừa sài 2 bản windows này rồi cho mình ý kiến cái nhe

glass_moon

Cài lại thì chỉ có xóa phân vùng ổ C thôi bạn.

Windows 8 có cải tiến về giao diện người dùng vì thế bạn nên phải có một thời (gian) gian để làm quen mới sử dụng thành thạo được.

Về cơ bản windows 8 cho tốc độ các ứng dụng cũng như khởi động nhỉnh hơn windows 7.

Cơ bản là thế, nói chung đáng để bạn trải nghiệm.

hong_phuong_bui

Bạn nên trải nghiệm thử windows 8. windows 8 có nhiều cái hay lắm đấy.... Giao diện cũng đẹp.

Mình KẾT nhất cái tự động đổi màu thanh taskbar tuỳ theo cái Background mà bạn để :x

Mình thì sau 4 ngày cài windows 8. Mình vừa hơi thành thạo với em nó rồi.

violet226

Không nên chạy theo công nghệ nếu như máy bạn vẫn đáp ứng được các nhu cầu căn bản thường ngày. có thể chậm hơn windows 8 một ít (bao nhiêu giây mà gọ là chậm hơn???). không lẽ bạn đợi 4 giây để khởi động một chưởng trình thì bạn lại đánh giá là đáng để cài lên windows 8. nhưng khi lên windows 8 thì lại thấy windows 7 lại đáng phù hợp hơn ==> cài lại windows 7. mình hiện nay đang dùng win7

mình muốn cài windows 8 quá nhưng cài thì mất công,copy dữ liệu,cài lại phần mềm.....bèo bèo cũng mất cả ngày

chỉ sợ cài xong nó không sài ngon bằng windows 7, rồi phải xoá đi cài lại win7 nữa cũng mệt

ai vừa sài 2 bản windows này rồi cho mình ý kiến cái nhe

c5303gv

mình vừa dùng windows 8 hơn 2 tháng rồi

chắc sẽ dùng em này mãi chứ không quay lại windows 7 nữa

trước tưởng windows 7 là nhất nhưng dùng wwin 8 mới thấy nó tốt như thế nào

bạn cứ cài windows 8 đi

trên diễn đàn có rất nhiều bài chỉ dẫn cài từ ổ cứng đó !

thisi_baby

nghe nói windows 8 hạn chế dùng chrome... mình vẫn sử dụng đượv chrome và firefox trên windows 8 mà

ngoai lề chút bạn cho mính sfull style pro dưới chx ký được không

Cnf mình đang sai windows 8 + office 15 chạy rất mượt, chrome và firefox vẫn chạy ngon nhé

hoangthuyljnh

Mình trước dùng Win7 Utimate bây giờ dùng Win8 và tối qua vừa cài office 2013 xong. Mình dùng Chome vẫn bình thường.Nói chung là good good.

Ayize

upgrade đi, ghost trc nhá

nếu máy bạn đang xài ổn định cho công chuyện thì đừng nên up làm gì

fo_tech

đừng mần dại. mình cài vào được 2 tiếng, vọc vạch xong ngán rồi quay lại XP

Nói chung dùng thì cũng đơn giản, chỉ khác cái metro thôi. windows 8 thì có metro thay menu start của windows 7 thôi chứ cũng k khác gì cả.

Phuc_Truong

Cài lại thì chỉ có xóa phân vùng ổ C thôi bạn.

Windows 8 có cải tiến về giao diện người dùng vì thế bạn nên phải có một thời (gian) gian để làm quen mới sử dụng thành thạo được.

Về cơ bản windows 8 cho tốc độ các ứng dụng cũng như khởi động nhỉnh hơn windows 7.

Cơ bản là thế, nói chung đáng để bạn trải nghiệm. Mình cũng đang định cài nhưng thời (gian) gian làm quen là bao lâu nhị. Dễ cài hai windows mất

Anoki

mình đang xài song song cả 2 windows vừa mới gỡ bỏ windows 7

mình thấy xài windows nào thì tuy do nhu cầu sử dụng của bạn, mình xài win8 thấy nó rất tiện lợi cho nhu cầu học hành giải trí, đọc tin tức hay facebook gì đó, còn chơi game thì cũng tựa tựa win7. Được cái là win8 khởi động hay tắt máy thì cực nhanh, cỡ 3, 4 giây gì đó (cộng cả thời (gian) gian đánh Password), xài ofice mướt lắm. chỉ ghét mỗi cái là vào cứ phải đăng nhập.

nói chung là cũng đáng để trải nghiệm win8 lắm bạn à dù sau này có thể bạn KẾT hay không thích! hi

Các chủ đề có liên quan khác