Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By lucky_happy
#534403 Bạn nào vui lòng làm giúp mình 10 bài excel này với!!! Mình đang cần gấp để tuần sau kiểm tra!! Thank trước nha!!!!!

Link:Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

By maiquanthuong2003
#534424 Bạn tự làm trên Excel, cái gì không biết thì hỏi chứ đưa nguyên cả 10 bài tập lên nhờ tất cả người làm sẳn rồi bạn chỉ xem thôi à! Bạn cố gắng làm nhanh đi, điều gì không hiểu thì hỏi- gửi kèm file Excel lên càng tốt. Mình sẽ theo giỏi topic này và trả lời ngay khi bạn hỏi.
By kiniem_2007
#534429 Bạn tự làm trên Excel, cái gì không biết thì hỏi chứ đưa nguyên cả 10 bài tập lên nhờ tất cả người làm sẳn rồi bạn chỉ xem thôi à! Bạn cố gắng làm nhanh đi, điều gì không hiểu thì hỏi- gửi kèm file Excel lên càng tốt. Mình sẽ theo giỏi topic này và trả lời ngay khi bạn hỏi. Bạn chỉ mình câu 5 bài 3 với! Thầy mình bảo dùng vlookup mà mình không biết phải làm thế nào cả.
By TRAN_DUONG
#534516 Bạn chú ý nếu sao chép bảng từ đề Word vào Excel phải xóa đi những kí tự trống ở cuối mỗi chuỗi của cell. cảm giác bài 3 dễ bị lỗi nên mình giải và gửi để bạn đối chiếu với bài của bạn:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By nhattungsm
#534576 Bạn chú ý nếu sao chép bảng từ đề Word vào Excel phải xóa đi những kí tự trống ở cuối mỗi chuỗi của cell. cảm giác bài 3 dễ bị lỗi nên mình giải và gửi để bạn đối chiếu với bài của bạn:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Thank bạn rất nhiều!
By caodung_1101
#534619 Bạn chú ý nếu sao chép bảng từ đề Word vào Excel phải xóa đi những kí tự trống ở cuối mỗi chuỗi của cell. cảm giác bài 3 dễ bị lỗi nên mình giải và gửi để bạn đối chiếu với bài của bạn:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! bạn có thể làm bài 4 từ câu 4-> 10 dc ko. thanks trc
By traidatinh_love_gailanglo
#534624 bạn có thể làm bài 4 từ câu 4-> 10 dc ko. thanks trc Mình chẳng KẾT làm sẵn tí nào cả mà chỉ muốn giải đáp những thắc mắc của các bạn thôi. Nhưng đây BT4 EXCEL 1.xls:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

*** Nếu bạn không muốn viết 2 công thức để tính điểm trung bình thì dùng công thức sau cho G10

=IF(C10="A",(D10*3+E10*2+F10*1)/6,(D10*1+E10*2+F10*2)/5)

Sao chép đến tận G19 luôn.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym