fan_tctuvan

Chuyện là vầy, Hôm bữa cũng lâu rùi em có làm 1 cái thẻ Motibee. trúng được 1 cái laptop hiệu Dell, nhưng do hồi đó giờ em k có xài máy tính xách tay, cũng hiếm khi xài máy tính bàn, we e ở vùng sâu vùng xa, đâu được học tin học, nên trúng được cái laptop e xài lọng cọng lém, giờ em muốn đi học thêm về vi tính thì em nên học j, hiện tại e đang học năm 1 ĐH, co biết sơ về wword, excel với lên mạng chat chít với mấy đứa bạn thui. Mong sự chỉ giáo thêm.

Dar

Việc đầu tiên là học dùng chữ cho đúng tránh dùng chat ngữ như "rùi" "we" "j" "thui" v.v

Dể bị xóa bài lắm.!!!

hooker

cái này thì tự tìm hiểu thôi chứ ai dạy cho bây giờ??? mình cũng mù tịt về tin học , dc cái cứ bị làm sao lên google search,có người nói hay có người nói dở tự làm tự đúc rút thì ra thôi,

congnghe

Quả là may mắn thật, ngưỡng mộ, ngưỡng mộ. Mà thẻ Motibee là thẻ gì thế? Đăng kí sao mà được trúng laptop vậy? chỉ tất cả người để trúng laptop với.

Hayes

ôi tưởng chuyện gì, ai mà chả như bạn, khi chưa biết thì khó thấy người khác vào máy tính nháy cái này sang cái kia đứng nhìn người khác làm mà hoa cả mắt cứ nghỉ mình bất làm được như vậy, mình cũng như bạn . mới năm đâu học về công nghệ thông tin thấy thằng bạn sử dụng máy tính mà mình hoa cả mắt lo sợ bất học được nhưng rồi mọi chuyện cũng ổn giờ mình còn giỏi hơn cả nó chứ. Nói thế thôi muốn học tin bạn đừng có lo bây giờ bạn có máy tính rồi theo mình thì cứ học từ từ

Chozai

Theo mình thì cứ tiếp xúc dần dần thì quen thôi. Còn thật sự nên học cái gì thì có lẽ tùy vào nhu cầu sử dụng của bạn. Thiếu đâu mình đắp đó. Còn nếu muốn thì mình co thấy bên trung tâm tin học trường Tự Nhiên có cái khóa về quản trị máy tính cá nhân đó. Đọc sơ sơ thấy có vẻ cũng hay. Có 48 tiết thôi. Thích thì lên 227 Nguyễn Văn Cừ, q.5 xem sao.

Các chủ đề có liên quan khác