Lambart

Máy tính em đặt mật (an ninh) khẩu nên khi đánh mật (an ninh) khẩu log on vào xong nó lại tự động log off ra luôn. Chắc là bị mất file hệ thống nào đó. Mong các bạn trên này chỉ cho em biết đó là file gì để em copy lại. Xin chân thành cám ơn

thoidi

Trích từ bài của a_a_a_a viết lúc 22:01 ngày 16/09/2009:

Máy tính em đặt mật (an ninh) khẩu nên khi đánh mật (an ninh) khẩu log on vào xong nó lại tự động log off ra luôn. Chắc là bị mất file hệ thống nào đó. Mong các bạn trên này chỉ cho em biết đó là file gì để em copy lại. Xin chân thành cám ơn

userinit.exe ; nó nằm trong C:\WINDOWS\system32 nhưng chắc máy bạn bị virus sửa reg lại thành C:\WINDOWS\userinit.exe và cái userinit.exe này là đồ đểu nên mới vậy, chỉ cần boot từ CD, copy C:\WINDOWS\system32\userinit.exe đè lên cái C:\WINDOWS\userinit.exe kia là OK thôi (nếu cẩn thận hơn thì copy userinit.exe từ máy khác chạy cùng loại Windows rồi copy vào C:\WINDOWS\ và C:\WINDOWS\system32\ rồi restart lại là OK. Biết sửa reg thì sửa lại cho đúng là C:\WINDOWS\system32\userinit.exe còn bất thì cứ để chạy với C:\WINDOWS\userinit.exe với cái userinit.exe xịn cũng được.

Raedmund

mới hôm qua cài avast vào diệt virus xong thì bị lỗi này, chả biết nó thiếu cụ thể file nào. Mình cho đĩa cài xp vào repair lại là xong.

Các chủ đề có liên quan khác