herotroy1015

Trích:

ngoctan@@@

lên down cuốn ebook về phóthop 2009 về học

Cuốn này có bán o nha sách ko? Nếu không thì cho mình xin link download đi.

Calbex

Trích:

ngoctan@@@

lên down cuốn ebook về phóthop 2009 về học

Cuốn này có bán o nha sách ko? Nếu không thì cho mình xin link download đi.

em_style_lovely

Trích:

vphamquoc

Hướng dẫn sử dụng và học Photoshop cho những ai yêu thích đồ họa

Chào các bạn TT !

Đồ họa là 1 lĩnh vực khó và rất phong phú, những ai yêu thích thiết kế Deisgn đều có thể thử sức mình trong lĩnh vực này ! Và Những gì bạn cần cho cuộc thử sức đó là 1 kiến thức và 1 óc sáng làm ra (tạo) ( creative ).

tiềm năng Creative của mổi người khác nhau nhưng kiến thức thì chỉ theo 1 hệ thống nhất định.

Vì vậy hôm nay mình xin dùng những kinh nghiệm ít ỏi trong thời (gian) gian qua share cho tất cả người hy vọng tất cả người sẽ thích và làm tốt những gì bạn thích, bạn nghĩ...(ai biết rồi ngồi đó)

Cái đầu tiên các bạn cần là 1 chương trình. Có rất nhiều chương trình để các bạn làm. Nhưng theo tui thì các bạn nên chọn SOFT của Adobe. thì tốt nhất.

Hôm nay tui giới thiệu với các bạn trình PHOTOSHOP nhé:

Tốt nhất và đây đủ công cụ các bạn nên xài CS trở lên:

Link down Photoshop CS2: Serial: 1045-1302-5692-5842-1244-7027

Ok. Vậy là xong phần chương trình nhé.

Sau khi cài đặt các bạn sẻ thấy giao diện của Photoshop.

Chúng ta làm quen từ đầu nhé.

Bây giờ là tìm hiểu các MENU:

Đầu tiên là File: (tui chỉ giới thiệu những cái cơ bản trực tiếp vào bài thực hành của các bạn thôi)

File -> New = mở một tập tin mới.

File -> Open = Mở file với tất cả các định dạng, jpg, psd, fif... (chỉ dùng cho trình này thôi)

File -> Save for web = Lưu hình với định dang dùng cho web

...

Image -> Mode = chuyển đổi hệ màu

Image -> Adjustments = tinh chỉnh màu sắc

Image -> Rotate Canvas = Dùng để xay hình...

...

Layer -> = các thay đổi về lớp...

...

Select -> = liên qua đến vùng chọn

...

Filter -> hiệu ứng

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Cái Link của bạn cho ở trên khi vào trang đó thì có thấy chỗ nào để Down đâu .

Bạn hãy gừi phần mềm lên http://mediafire.com thì dễ tải về máy hơn .

Cảm ơn

tu_bao

Trích:

vphamquoc

hướng dẫn sử dụng và học photoshop cho những ai yêu thích đồ họa

chào các bạn tt !

Đồ họa là 1 lĩnh vực khó và rất phong phú, những ai yêu thích thiết kế deisgn đều có thể thử sức mình trong lĩnh vực này ! Và những gì bạn cần cho cuộc thử sức đó là 1 kiến thức và 1 óc sáng làm ra (tạo) ( creative ).

Khả năng creative của mổi người khác nhau nhưng kiến thức thì chỉ theo 1 hệ thống nhất định.

Vì vậy hôm nay mình xin dùng những kinh nghiệm ít ỏi trong thời (gian) gian qua share cho tất cả người hy vọng tất cả người sẽ thích và làm tốt những gì bạn thích, bạn nghĩ...(ai biết rồi ngồi đó)

cái đầu tiên các bạn cần là 1 chương trình. Có rất nhiều chương trình để các bạn làm. Nhưng theo tui thì các bạn nên chọn soft của adobe. Thì tốt nhất.

Hôm nay tui giới thiệu với các bạn trình photoshop nhé:

Tốt nhất và đây đủ công cụ các bạn nên xài cs trở lên:

Link down photoshop cs2:

serial: 1045-1302-5692-5842-1244-7027

ok. Vậy là xong phần chương trình nhé.

Sau khi cài đặt các bạn sẻ thấy giao diện của photoshop.

Bây giờ là tìm hiểu các menu:

Đầu tiên là file: (tui chỉ giới thiệu những cái cơ bản trực tiếp vào bài thực hành của các bạn thôi)

file -> new = mở một tập tin mới.

File -> open = mở file với tất cả các định dạng, jpg, psd, fif... (chỉ dùng cho trình này thôi)

file -> save for web = lưu hình với định dang dùng cho web

...

Image -> mode = chuyển đổi hệ màu

image -> adjustments = tinh chỉnh màu sắc

image -> rotate canvas = dùng để xay hình...

...

...

...

Filter -> hiệu ứng

tÔi muỐn hỌc lẮm nhƯng không hiỂu zÌ vỀ computer vÌ vẬy rẤt mong cÁc bẠn ĐÃ biẾt wa , Giúp mÌnh vỚi . Thanks

maithu99

Trích:

vphamquoc

hướng dẫn sử dụng và học photoshop cho những ai yêu thích đồ họa

chào các bạn tt !

Đồ họa là 1 lĩnh vực khó và rất phong phú, những ai yêu thích thiết kế deisgn đều có thể thử sức mình trong lĩnh vực này ! Và những gì bạn cần cho cuộc thử sức đó là 1 kiến thức và 1 óc sáng làm ra (tạo) ( creative ).

Khả năng creative của mổi người khác nhau nhưng kiến thức thì chỉ theo 1 hệ thống nhất định.

cái đầu tiên các bạn cần là 1 chương trình. Có rất nhiều chương trình để các bạn làm. Nhưng theo tui thì các bạn nên chọn soft của adobe. Thì tốt nhất.

Hôm nay tui giới thiệu với các bạn trình photoshop nhé:

Tốt nhất và đây đủ công cụ các bạn nên xài cs trở lên:

Link down photoshop cs2:

serial: 1045-1302-5692-5842-1244-7027

ok. Vậy là xong phần chương trình nhé.

Sau khi cài đặt các bạn sẻ thấy giao diện của photoshop.

Bây giờ là tìm hiểu các menu:

Đầu tiên là file: (tui chỉ giới thiệu những cái cơ bản trực tiếp vào bài thực hành của các bạn thôi)

file -> new = mở một tập tin mới.

File -> open = mở file với tất cả các định dạng, jpg, psd, fif... (chỉ dùng cho trình này thôi)

file -> save for web = lưu hình với định dang dùng cho web

...

Image -> mode = chuyển đổi hệ màu

image -> adjustments = tinh chỉnh màu sắc

image -> rotate canvas = dùng để xay hình...

...

...

...

Filter -> hiệu ứng

tÔi muỐn hỌc lẮm nhƯng không hiỂu zÌ vỀ computer vÌ vẬy rẤt mong cÁc bẠn ĐÃ biẾt wa , Giúp mÌnh vỚi . Thanks

thanks bạn nhé. Mình là dân đồ họa nè. Khi vào nghề, hầu như mình bỏ qua tất cả những thứ của bạn. Mình chỉ thực hành thôi. Bỏ tất cả lý thuyết luôn. Giờ xem lại, cũng hay. Có thể kết bạn ko?

Bedford

thanks bạn nhé. Mình là dân đồ họa nè. Khi vào nghề, hầu như mình bỏ qua tất cả những thứ của bạn. Mình chỉ thực hành thôi. Bỏ tất cả lý thuyết luôn. Giờ xem lại, cũng hay. Có thể kết bạn ko?

Trích:

haloxuta

các bạn nào muốn biết thêm về photoshop CS2 thì co thể vào đây down về để đọc,rất dễ sử dụng

Cai do minh doc hem hiu? ban co cai nao co cac buoc cu the ko?

Tui dang mo mam no.kho the day. không phai dan nha....!

jelly0110

Trích:

haloxuta

các bạn nào muốn biết thêm về photoshop CS2 thì co thể vào đây down về để đọc,rất dễ sử dụng

Cai do minh doc hem hiu? ban co cai nao co cac buoc cu the ko?

Tui dang mo mam no.kho the day. không phai dan nha....!

hoacomay1727

Pass:

Đây là CD-rom chỉ dẫn sử dụng PTS CS2 kiếm dc bên haiphongit.com không biết có ai post chưa nhưng thấy tất cả người hỏi nên mình share

Abrahan

Pass:

Đây là CD-rom chỉ dẫn sử dụng PTS CS2 kiếm dc bên haiphongit.com không biết có ai post chưa nhưng thấy tất cả người hỏi nên mình share

unghp

Photoshop là cả 1 nghệ thuật, không phải học ngày 1 ngày 2 thế mà ra liên tục Cs2-CS3-CS4

mrnguyen239

Photoshop là cả 1 nghệ thuật, không phải học ngày 1 ngày 2 thế mà ra liên tục Cs2-CS3-CS4