php_vn

Tui thường chơi Game online như GUNz, rakion, MU,.....

Có một hiện tượng là bình thường thì bất có gì nhưng khi đi tới những chỗ quái vật đông ( trong MU ) hay những lúc đạn rocket bán nhiều làm khói bay mù mịt ( trong GUnz ) hay trong Rakion khi tụi nó thả nhiều con CANON thì máy tui có hiện tượng giật giật chầm chậm ( đi bất nổi ) , nhưng khi quay mặt đi hướng khác thì đỡ hơn chút xíu. Search trên GOOGLE thì đoán được là do máy tui thiếu GRAPHIC CARD. Vậy anh em chơi game lâu năm có thể đưa ra lời nhận xét giùm được bất ?

Cấu hình của máy tui là ( cái này được ghi trong hóa đơn lúc mua máy ):

P4 3.0GHZ ( 630/631)

Main: Asus 945GC P5GC MX bus 1333

DDR2 1GB bus 667 kingmax

HDD 80GB samsung / sata

Còn đây là khi dùng CPUz:

Nếu do máy thiếu card đồ họa thì anh em có thể tư vấn cho tui xem máy tui nên mua loại card gì được bất ( 1 loại xịn và 1 loại cỡ trung đi để nếu bất đủ trước mua loại xịn thì tui sẽ mua loại thường xài đỡ ) Mong sớm nhận được hồi âm.

Ezhno

Đúng roài,máy cậu thiếu card đồ họa nên mới vậy đó.Vì main đó bất co card on board.Nếu cậu muốn mua card thì có thể dùng loại xịn như ATI Radeon HD 3870 199$ trở lên hay con tầm trung như ATI Radeon HD 2600XT có 74$ thui.
P/S: Nếu cậu muốn dùng card thì nên nâng cấp thêm Ram nhé,vì dùng thêm loại card trên thì 1G Ram hơi ít.Tui thích card của ATI hơn vì nghe nói nó dùng cũng khá ổn,còn cậu có thể tham tiềmo thêm card của các hãng khác như : NVIDIA,MSI...

thoidi

Trích:

kendy nguyen

Đúng roài,máy cậu thiếu card đồ họa nên mới vậy đó.Vì main đó bất co card on board.Nếu cậu muốn mua card thì có thể dùng loại xịn như ATI Radeon HD 3870 199$ trở lên hay con tầm trung như ATI Radeon HD 2600XT có 74$ thui.
P/S: Nếu cậu muốn dùng card thì nên nâng cấp thêm Ram nhé,vì dùng thêm loại card trên thì 1G Ram hơi ít.Tui thích card của ATI hơn vì nghe nói nó dùng cũng khá ổn,còn cậu có thể tham tiềmo thêm card của các hãng khác như : NVIDIA,MSI...

potay.com, nếu bất có card onboard nghĩa là graphic card rời, thì tốt quá rồi còn gì,
gắn Card hình rời, thì lấy lại được thêm RAM bị card hình onboard mượn để làm bộ nhớ
+Bạn chơi game đi vào chỗ đông quái bị lag là do bạn dùng card hình onboard gắn liền với main, loại card hình này rất yếu, chỉ hỗ trợ những game nhẹ 3D hay game 2D thôi. Muốn bất bị lag bạn nên mua graphic rời gắn vào, hiện tại các loại card graphic cũng rẻ
bạn tham tiềmo các loại Card hình tai đây

selfish_vn

Trích:

tungcz

potay.com, nếu bất có card onboard nghĩa là graphic card rời, thì tốt quá rồi còn gì,

gắn Card hình rời, thì lấy lại được thêm RAM bị card hình onboard mượn để làm bộ nhớ

+Bạn chơi game đi vào chỗ đông quái bị lag là do bạn dùng card hình onboard gắn liền với main, loại card hình này rất yếu, chỉ hỗ trợ những game nhẹ 3D hay game 2D thôi. Muốn bất bị lag bạn nên mua graphic rời gắn vào, hiện tại các loại card graphic cũng rẻ

bạn tham tiềmo các loại Card hình tai đây

Chỉ cần gắn không là nó tự lấy lại RAM hả có cần chỉnh sửa gì bất vậy bạn ? Đọc các tài liệu về tin học căn bản thì tui cũng bít chút chút về CARD đồ họa nhưng bất bít sau khi gắn không rồi thì làm sao nữa

Karlens

gắn vào rồi thì kiểm tra thông số xem vừa nhận card chưa thôi bạn

php_vn

Trích:

khoabachpro

gắn vào rồi thì kiểm tra thông số xem vừa nhận card chưa thôi bạn

Bạn ơi cho hỏi main có kén card bất vậy bạn ?

Dayne

Trích:

oniarya

Chỉ cần gắn không là nó tự lấy lại RAM hả có cần chỉnh sửa gì bất vậy bạn ? Đọc các tài liệu về tin học căn bản thì tui cũng bít chút chút về CARD đồ họa nhưng bất bít sau khi gắn không rồi thì làm sao nữa

- Card đồ họa rời là có sẵn RAM dành riêng cho nó trên board card nên sẽ kô xâm hại đến RAM của máy (trừ 1 số loại card dùng công nghệ Turbo Cache - Nvidia hay Hyper Memory - ATI)

- Chỉ cần cắm card vào mainboard, cắm dây cấp nguồn cho card (nếu có), cắm dây nối màn hình vào card, và cuối cùng vài windows để cài driver của card.

Trích:

oniarya

Bạn ơi cho hỏi main có kén card bất vậy bạn ?

- Main kô kén card đâu, card được thiết kế để có thể tương thích với hầu hết các main (trừ 1 số dòng card thiết kế dành riêng cho main cụ thể nào đó).

svishop

card rời khi mua chủ yếu cần chú ý máy là công AGP hay PCI mà mua cho đúng để cắm được. Nếu mua các dòng cao thì nên để ý xem main có hỗ trơi PCI 16x ko. Thực ra thường giờ đều hỗ trợ hết, chả phải lo. Mua card về cắm vào, cài driver trong đĩa kèm card, khởi động lại máy và 1 phần cực kỳ quan trọng.
Bât game lên mà thưởng thức thôi

Drugi

Có thể là do card màn hình thấp hay độ phân giải thấp, Ram yếu...

Mabsant

Đồ họa ít, mạng lag, ram ít => Chơi game bị giật.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bạn bật cái Windows Task Manager trong lúc khi chơi game đó xem nó có tốn nhiều Ram ko.

Các chủ đề có liên quan khác