Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By freeze.nature
#513913 mấy bác này không chịu đọc kỹ rồi cm vớ vẩn không chịu được. ý của chủ topic là ví dụ máy của anh ấy có 3 phân vùng ổ cứng, chứa windows và dl đầy trong đó. bây giờ ng ta muốn tạo file ghost như thế nào để lỡ sau này máy có trục trặc hay virus như thế nào thì khi ghost lại sẽ trả lại toàn bộ hdh và dl lại như cũ của 3 phân vùng ổ cứng đó.

ko hiểu sao đọc từ ghost thành xoá sạch hết. tư duy bá đạo thật. đúng như bạn nói, tất cả người giúp mình đi
By never_give_up_13
#514360 Vấn đề nay bạn tạo một bản Ghost nhưng bạn phải lưu một ổ cứng khác. Và khi Ghost thì bung từ cái HDD bạn lưu đó vào ổ đĩa của bạn. Việc lưu thì đơn giản nhưng chuyện tạo Ghost thì hơi khó. Vì phải tạo ở cả mấy ổ đĩa gộp lại trong một file ghost.
By ct_design
#514361 Vấn đề nay bạn tạo một bản Ghost nhưng bạn phải lưu một ổ cứng khác. Và khi Ghost thì bung từ cái HDD bạn lưu đó vào ổ đĩa của bạn. Việc lưu thì đơn giản nhưng chuyện tạo Ghost thì hơi khó. Vì phải tạo ở cả mấy ổ đĩa gộp lại trong một file ghost. bạn có thể chỉ dẫn qua được không?
By caodung_1101
#514362 bạn có thể chỉ dẫn qua được không? Ý mình là cái này khó làm. Chua có thời (gian) gian Test. Phải nhờ cao thủ nào Test rồi chỉ dẫn mới được.
By hongthao_vn2001
#514367 Đố bạn đẹp trai này xóa = cách ý mà hết được đấy
Ổ dữ liệu thì bạn tự chỉnh chứ làm sạch ổ đấy thì đơn giản vào trong ổ ctrl+A rồi shift delete là xong
By thienkim_ngocdiep
#514369 mình nghĩ bạn nên tạo nhiều các file ghost khác nhau, mỗi file ghost là của 1 ổ đĩa riêng, rồi lưu các file ghost ấy ở bộ nhớ ngoài (usb,ổ cứng ngoài,...). còn lưu các file ghost ấy trong máy thì khó
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym