Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tuandv68
#513339 Hic, sau nhiều lần mò mẫm, mình phát hiện chính tùy chọn của Google lần này vừa làm mình không thể xem được mail:

Lý do là vì có một mail nhận POP3 từ mail của mình, tuy nhiên gần đây Gmail bỗng dưng không cho phép chức năng: "Để lại một bản sao của thư vừa truy xuất trên máy chủ", vì vậy thư chủ vừa bị cắt và dán 100% sang hòm thư nhận POP3.

Mọi người có thể kiểm tra đề phòng bị tương tự, nếu để ý anh em sẽ thấy khi thêm một địa chỉ nhận thư bằng IMAP hay POP3 thì gmail cũng không cho phép để lại thư vừa truy xuất trên mail chủ, cho dù vừa bỏ chọn chức năng tải không bảo mật (an ninh) trên mail.

@ Hình như đây là lần thứ 2 mình hỏi nhưng các cao nhân bỏ rơi, hjc, cuối cùng cũng phải tự lực cánh sinh là chính!
By dang_hongky
By mr_Ro
#513357 Hic, sau nhiều lần mò mẫm, mình phát hiện chính tùy chọn của Google lần này vừa làm mình không thể xem được mail:

Lý do là vì có một mail nhận POP3 từ mail của mình, tuy nhiên gần đây Gmail bỗng dưng không cho phép chức năng: "Để lại một bản sao của thư vừa truy xuất trên máy chủ", vì vậy thư chủ vừa bị cắt và dán 100% sang hòm thư nhận POP3.

Mọi người có thể kiểm tra đề phòng bị tương tự, nếu để ý anh em sẽ thấy khi thêm một địa chỉ nhận thư bằng IMAP hay POP3 thì gmail cũng không cho phép để lại thư vừa truy xuất trên mail chủ, cho dù vừa bỏ chọn chức năng tải không bảo mật (an ninh) trên mail.

@ Hình như đây là lần thứ 2 mình hỏi nhưng các cao nhân bỏ rơi, hjc, cuối cùng cũng phải tự lực cánh sinh là chính! bạn ạ,lỗi thì vô kể,mà kiến thức con người thì có hạn.có thể nhiều người am hiểu nhưng chưa gặp lỗi này bao giờ,ko nói bừa được.

thank bạn vì vừa sẻ chia cách chữa lỗi nhé
By luongvancuoi18
#513374 thử updata GoogleChrom đang dùng thử xem, click vô chỗ giới thiệu về GC để up, sắn cho mình hỏi là mình lưu mail xog thì tìm nó ở đâu vậy ?????????
By anhhungca19
#513386 thử updata GoogleChrom đang dùng thử xem, click vô chỗ giới thiệu về GC để up, sắn cho mình hỏi là mình lưu mail xog thì tìm nó ở đâu vậy ????????? @ Sankarea: Mình up Google Chrome rồi bạn ạ. Bạn lưu mail xong thì vào: "Tất cả thư" để xem nhé. Ngoài ra bạn cũng có thể gõ thông tin người gửi hay nội dung liên quan đến thư vào ô tìm kiếm ngay cạnh chữ Google trong mail, Gmail sẽ thống kê các thư liên quan cho bạn.

@ Saodoingoi_vn: thank bác nhé, thực ra bơ vơ tự mò mẫm nên hơi buồn thôi, cũng chẳng phải là trách các bạn ấy đâu. Đôi khi tự lực cánh sinh cũng có cái hay riêng ^^, ví dụ như có thể biết thêm cách fix những lỗi mình chưa biết.

@ Quan10157: Hôm nay mình vừa fix được rồi bạn ạ, nên cũng tạm ổn rồi, thank bạn vừa sẻ chia.

Kết nối đề xuất:
Learn Synonym