pandzeus

em mới cài được windows 7 64bit như hình em vừa post.khi muốn chuyển sang hệ 64bit thì không có.chỉ có mỗi 16/32bit thôi.mong các anh giải đáp giúp em tại sao lại không có 64 bit.

Rafael

Bit color trên W7 tối đa là 32. Bạn đang dùng HĐH Windows 7 64-bit đó.

em mới cài được windows 7 64bit như hình em vừa post.khi muốn chuyển sang hệ 64bit thì không có.chỉ có mỗi 16/32bit thôi.mong các anh giải đáp giúp em tại sao lại không có 64 bit.

bác hỉu nhầm 64 bit ở đây rùi ... 64 bit ở đây không phải là 64bit color đâu ... mà là windows 64-bit thì có khả năng xử lý RAM và ứng dụng tốt hơn so với windows 32 bit ... nghĩa là nó sẽ tận dụng hết số Ram của máy bác ... máy bác chạy tốt hơn trên nền tản 64bit .... chứ không phải là 64bit color mà bác nói bit color trên các windows chỉ đến 32bit color thui ... nhớ là cài windows 64bit .. chứ không phải cài 64 bit color ..^^!

Máy bác cài 32bit nó nhận tối đa dc 4gb ram >> mà thường thì nó chỉ nhận dc 3gb ram thui .. cài 64 bit thì nó nhận hết 4gb luôn !!!

Hiện nay khi bạn cài đầy đủ driver card màn hình thì các màn hình sẽ cho bạn tùy chỉnh 2 chế độ là 32bit màu hay 16bit màu. Bit màu cao thì độ sau màu cũng tăng và hình ảnh sẽ hiển thị đẹp hơn !

Duck_Hwan

nhớ không nhầm hồi em có dùng windows xp 64bit cũng chuyển được qua 64bit color

nhớ không nhầm hồi em có dùng windows xp 64bit cũng chuyển được qua 64bit color nếu dc .. có lẽ .. máy bạn này là máy đầu tiên cài dc 64 bit color đó ^^!

Các chủ đề có liên quan khác