Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By sooiinlee
#512777 Nên chọn Fast được rồi còn High thì không nên vì rất dễ bị hư >>>>>>> mà hư phải cài windows và các ứng dụng khác. Còn pác nào muốn an toàn nữa chọn No lun tui thấy mấy bạn bàn bạc xong xuôi mà chưa có đáp án cụ thể lại còn tuyên bố "Phi Kinh Nghiệm" thế này thì tui phải reply đôi điều.

Thứ I: Câu cuối cùng mà ct Ghót hỏi là bạn muốn tạo ra file ảnh kiểu ntn?

Thứ II: Mỗi cách tạo ảnh có gì đặc biệt?

Thứ III: Đây là kinh nghiệm của tui muốn sẻ chia với các bạn:

Nếu bạn là dân amture (AI MƠ TỚI) về IT thì tốt nhất chọn No, khỏi phải suy nghĩ cho đau đầu.

Nếu ổ cứng của bạn hạn hẹp dung lương thì tiết kiệm được 1>>5Gb (tùy theo dung lượng cả file Ghót mà ct có thể nén chặt đến đâu) cho 1 file Ghót thì nên chọn cái High. Và hiên nhiên là nó sẽ ghót máy lâu hơn và bung ghost khi gặp sự cố máy thì cũng lâu hơn bình thường.

Nếu ổ cứng của bạn thuộc hàng chiếu trên "Quý xờ tộc" cóc cần quan tâm đến dung lượng mà cần ghót máy nhanh thì chôn cài High là OK.

Lưu ý nếu chọn cái nào cũng thế thôi chẳng có hư hỏng gì khi để im lìm trong ổ cứng đâu mà sợ sệt.

Chỉ e rằng 1 số PC mới ghost lần đầu sẽ không tìm thấy file ghost đâu mặc dùlà bạn có ghost thành công mà dung lượng ổ cứng có sụt giảm sau khi ghót là điều rõ ràng.

Đơn giản là file ghót bị phân tán do ổ đĩa bị phân mảnh làm nó tạm thời (gian) bị thất lạc.

Có thể xài TuneUp Utilities để tìm nó trong thẻ Solve Problem rồi chọn TumeUp Disk Doctor.

Ai mà ghót máy bị thất lạc mà tìmk o thấy thì có thể add nick mình vào: ngocbinh_8x

Hi vọng câu trả lời của tui làm hài lòng các bạn!

By Frans
#512778 Hỏi : Làm cách nào để Bung File Ghost ? Nghe nói là Bung Ghost khó lắm phải vậy không ?

Khi bung file Ghost thì có cần cho đĩa vào không ? Có bạn nào biết thì dậy mình 1 tí nhá !

CÁM ƠN

By hpetina
#512783 Mình nghe nói là ghost máy rất có hại cho hệ điều hành phải ko? Nó có làm giảm tuổi thọ máy không? Nhưng mình thấy mấy ông thợ sửa máy cho mình toàn chạy file ghost...
By Audwine
#512793 Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Đây bạn cài cái này vào máy,restart bấm nút xuống,chọn Norton ghost 11.5->Ghost (Nomal) la hiện luôn ra cái bảng của Norton ghost->OK và làm những bước còn lại như chỉ dẫn trên! thế là xong

By hoanhuy_262
#512794 Anh không khóc khi loài người chết hết...

Anh không buồn khi thế giới đổi thay...

Anh chỉ khóc khi người yêu anh khóc...

Anh chỉ buồn khi người ấy xa anh!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym